[Tài liệu] Ôn thi vào Ngân hàng Nhà nước

cam on bac HungViet nhe, bac co de tin hoc trac nghiem khong, cho em voi, em hoc tin tot, nhung chi lo di thi, no lai cho cu chuoi thi ngan lam

Nhắc nhở: Yêu cầu viết tiếng Việt đầy đủ dấu! Xem thêm nội quy tại: http://ub.com.vn/announcement.php?f=15

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
bạn vào sbv.gov.vn ý. hiện giờ NHNN vẫn đang nhận hồ sơ tuyển đấy

các bạn cho mình hỏi với :

- tuyển dụng công chức loại C đối với các NHNN chi nhánh tỉnh, thành phố & tuyển dụng công chức loại C cho các Vụ, Cục NHTW thì khác nhau như nào nhỉ ???

Vì mình thấy tuyển cho vụ, cục làm ở lý thái tổ hết hạn rùi :( , còn ở chi nhánh vẫn còn .Nhưng mình thắc mắc ở Hà Nội Ngân hàng nhà nước TW chỉ có ở Lý Thái Tổ thôi chứ, làm gì có chi nhánh nào đâu nhở :-?

( mình ở Hà Nội )

Nội dung thi tuyển:
Thi 04 môn, gồm: Môn kiến thức chung: thi viết thời gian 180 phút; Môn nghiệp vụ chuyên ngành: thi viết thời gian 180 phút và thi trắc nghiệm thời gian 45 phút; Môn ngoại ngữ: thi viết thời gian 90 phút; Môn Tin học Văn phòng: thi trắc nghiệm thời gian 45 phút.

cho e hỏi là môn "kiến thức chung" là môn gì ạ? có phải mấy môn về hành chính, về công chức không ạ?

Anh chị có tài liệu về những môn ý không ạ?

các bạn cho mình hỏi với :

- tuyển dụng công chức loại C đối với các NHNN chi nhánh tỉnh, thành phố & tuyển dụng công chức loại C cho các Vụ, Cục NHTW thì khác nhau như nào nhỉ ???

Vì mình thấy tuyển cho vụ, cục làm ở lý thái tổ hết hạn rùi :( , còn ở chi nhánh vẫn còn .Nhưng mình thắc mắc ở Hà Nội Ngân hàng nhà nước TW chỉ có ở Lý Thái Tổ thôi chứ, làm gì có chi nhánh nào đâu nhở :-?

( mình ở Hà Nội )
Ở HN còn có NHNN thành phố Hà Nội (đang được chỉ tiêu nhiều nhất, 11 người)
Nội dung thi tuyển:
Thi 04 môn, gồm: Môn kiến thức chung: thi viết thời gian 180 phút; Môn nghiệp vụ chuyên ngành: thi viết thời gian 180 phút và thi trắc nghiệm thời gian 45 phút; Môn ngoại ngữ: thi viết thời gian 90 phút; Môn Tin học Văn phòng: thi trắc nghiệm thời gian 45 phút.

cho e hỏi là môn "kiến thức chung" là môn gì ạ? có phải mấy môn về hành chính, về công chức không ạ?

Anh chị có tài liệu về những môn ý không ạ?
Trong các môn này thì mình chưa thấy có môn Hành chính công, công chức thì thường là phải thi thêm môn Hành chính công nữa. (Không biết tên chính xác có phải là thế không, nhưng mà liên quan đến Hành chính sự nghiệp :p )

Cho mình hỏi: Sao mình không thấy NH nói rõ vị trí cần tuyển nhỉ? Nếu như mình đăng ký ngành thi (ví dụ như: tài chính - ngân hàng) thì sau này nếu trúng tuyển mới phân công công việc hay sao?

Cho mình hỏi: Sao mình không thấy NH nói rõ vị trí cần tuyển nhỉ? Nếu như mình đăng ký ngành thi (ví dụ như: tài chính - ngân hàng) thì sau này nếu trúng tuyển mới phân công công việc hay sao?
Đúng rồi bạn, nếu họ không ghi rõ thì cứ đỗ đã, sau sẽ được phân công (vào đây thì đỗ là được rùi). Không chỉ NHNN, tại VCB và Vietinbank hội sở đôi lúc cũng mù mờ kiểu này :D

Có bạn nào biết cho mình hỏi mình tốt nghiệp đại học chuyên ngành kế toán mà mình đăng ký thi chuyên ngành Ngân hàng- Tài chính thì có được không nhỉ hay phải thi chuyên ngành mà mình tốt nghiệp?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back
Bên trên