[Tài liệu] Ôn thi vào Ngân hàng Nhà nước

mai mình thi vào NHNN rồi, có ai cùng thi vụ Tài chính kế toán ko

---------- Post added at 09:49 AM ---------- Previous post was at 09:49 AM ----------

mai mình thi vào NHNN rồi, có ai cùng thi vụ Tài chính kế toán ko?

---------- Post added at 09:50 AM ---------- Previous post was at 09:49 AM ----------

mai mình thi vào NHNN rồi, có ai cùng thi vụ Tài chính kế toán ko.

Phù... cuối cùng cũng xong 1 chặng, các bác pv tốt chứ ag? giờ thì chỉ còn ngồi hi vọng là dc đi típ thui

Phù... cuối cùng cũng xong 1 chặng, các bác pv tốt chứ ag? giờ thì chỉ còn ngồi hi vọng là dc đi típ thui
Ô, bạn phỏng vấn xong rồi à? Mình ko thi, có bà chị họ thi, ko biết kết quả thế nào?Phỏng vấn phức tạp ko cậu? share câu hỏi đi :)

Ô, bạn phỏng vấn xong rồi à? Mình ko thi, có bà chị họ thi, ko biết kết quả thế nào?Phỏng vấn phức tạp ko cậu? share câu hỏi đi :)
mình bốc trúng câu là: nêu những khó khăn hạn chế của nền kinh tế VN hiện nay, nhưng lúc mình trả lời câu hỏi thì ko bít là mấy chú ko nghe hay vì mình trả lời ok quá mà chẳng ai vặn vẹo chi cả, ko thèm hỏi 1 câu nào lun ý. Xong bắt đầu hỏi các vấn đề râu ria kiểu như, làm ở đâu, bạn thi vị trí này thì có bít nó là làm gì ko, hay nói qua về vị trí bạn thi...rùi mấy câu như bạn đã làm việc theo nhóm bao giờ chưa, mô tả, nếu trong nhóm bạn có mâu thuẫn trong vấn đề gì đó thì bạn giải quyết thế nào....
Tại tớ thi đầu tiên của buối chiều, thi xong là lượn lun nên cũng ko rõ các câu khác thế nào

Đến tận 3/6 mới có kết quả pv. Lần đầu được đi pv ở những nơi hoành tráng, câu hỏi cũng thật hoành tráng. Đọc xong câu hỏi mà tim đập chân run

mình bốc trúng câu là: nêu những khó khăn hạn chế của nền kinh tế VN hiện nay, nhưng lúc mình trả lời câu hỏi thì ko bít là mấy chú ko nghe hay vì mình trả lời ok quá mà chẳng ai vặn vẹo chi cả, ko thèm hỏi 1 câu nào lun ý. Xong bắt đầu hỏi các vấn đề râu ria kiểu như, làm ở đâu, bạn thi vị trí này thì có bít nó là làm gì ko, hay nói qua về vị trí bạn thi...rùi mấy câu như bạn đã làm việc theo nhóm bao giờ chưa, mô tả, nếu trong nhóm bạn có mâu thuẫn trong vấn đề gì đó thì bạn giải quyết thế nào....
Tại tớ thi đầu tiên của buối chiều, thi xong là lượn lun nên cũng ko rõ các câu khác thế nào
Chắc câu trả lời của ấy đầy đủ quá, họ ko văn vẹo gì đấy. Hoặc là do ấy phỏng vấn đầu tiên buổi chiều, mấy bác phỏng vấn vừa ngủ trưa dậy, tai vẫn còn ù :p (thế lại lợi cho mình).
Đến tận 3/6 mới có kết quả pv. Lần đầu được đi pv ở những nơi hoành tráng, câu hỏi cũng thật hoành tráng. Đọc xong câu hỏi mà tim đập chân run
Câu hỏi của ấy là gì thế? share đi, tớ cũng đang muốn vào NHNN nhưng chưa có cơ hội :(

Chắc câu trả lời của ấy đầy đủ quá, họ ko văn vẹo gì đấy. Hoặc là do ấy phỏng vấn đầu tiên buổi chiều, mấy bác phỏng vấn vừa ngủ trưa dậy, tai vẫn còn ù :p (thế lại lợi cho mìh)
hihi. hi vọng là thế. thanks bạn nhá.
nhưng tớ đề phòng, nên đki lun cả NHNN CN HN rùi, nên chắc thi đây lấy kinh nghiệm thui.
Bác nào dc vào vòng trong thì cho tớ xin đề nhé, mình xin cảm ơn trước

mình cũng được pv ở NHNN rồi. Chỉ hỏi về bản thân và công việc của mình để xem cách giao tiếp và ứng xử thôi. Tháng 07 mới có kết quả mình cũng đang tìm tài liệu để chuẩn bị thi viết, ai có thì chia sẻ nha. Cảm ơn.

---------- Post added at 05:03 PM ---------- Previous post was at 04:52 PM ----------

Mình có 01 đứa bạn từng làm ở NHNN nhưng bây giờ thì đã chuột rút rồi. Theo nó thì thi vào NHNN nên cân nhắc kỹ, vì sau khi đã trúng tuyển và để được chính thức thì phải tập sự khoảng 18 tháng, sau đó lại phải kiểm tra theo dạng sát hạch nếu đạt thì mới được ký hợp đồng chính thức, tiền lương thì trả theo hệ số lương của Nhà nước, nhưng có hệ số điều chỉnh của ngành tùy từng chi nhánh có chi nhánh hệ số này là 2,2; 2,5. Khi thôi việc thì phải đền bù đủ các thể loại khoản như tiền lương, tiền thưởng, tiền đào tạo, tập huấn.
Mình nghe tin này thấy thật là lo lắng quá, vì lúc phỏng vấn ngta cũng nói mình nên suy nghĩ thật là kỹ vì lương ở đây thấp mà còn nhiều thứ lùm xùm khác nữa.
Hồi trước mình cũng đã thi đậu vào Agribank, nhưng ngta cũng gây khó dễ bắt mình đi huyện nên mình đã nghỉ việc, ko lẽ giờ cũng thế sao??? Đau lòng quá vì bố mẹ mình đều là người lao động bình thường ko quen biết ai cả huhu!!!

Mình cũng phỏng vấn hôm 21/05. Nói chung mọi thứ có vẻ suôn sẻ, khi ra về ông phỏng vấn mình nói với theo 1 câu "về nhà ôn thi đi nhé", ko bít thế nào nữa. Nhưng cứ hi vọng! Hì. Cứ ôn thi bít đâu có cơ hội! :D
Ai bít thi môn chuyên ngành thi những gì ko? Share cho ace với. Thanks so much! :X

các bạn giỏi vậy :( mình còn ko hy vọng gì đc đi thi viết nữa :(( chắc tại hôm đó trả lời tệ quá, thấy mấy bác pv chả ai nghe mình nói hết :(( =((

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,446
Thành viên mới nhất
leeyuutyio46
Back
Bên trên