Vietcombank [SUPER HOT] Vietcombank tuyển dụng TẬP TRUNG - 642 chỉ tiêu trên TOÀN HỆ THỐNG [06.06-16.06.2016]

Nói bậy vừa thôi. Lấy đâu ra cái tiêu chuẩn ấy? CN mình dân đen vào ầm ầm, chân ngắn, mặt ko xinh vẫn vào, còn ngoại giao thì cứ phải qua vòng thi viết đã. Rớt vòng này thì chả có giao với hợp gì cả.

Tuyển người làm việc chứ có tuyển PG đâu mà xinh với đẹp?
Người ta nói là Hồ sơ đẹp và ngoại hình, nói ngoại hình đẹp đâu mà cú chốt nói trớt quớt. Bạn làm NH gì, chi nhánh nào? Bạn làm được bao năm rồi? Có tiêu chuẩn, số lượng đó theo mình biết là có chứ ko phải không, làm gì có slot free nhiều như vậy cho dân đen vào, còn các bạn dân đen mà vào đc thì phải nói 100% giỏi và may mắn.
Còn đề xin lỗi ngta có đề trước luôn chứ bao vòng phỏng vấn thôi ăn thua gì.

Người ta nói là Hồ sơ đẹp và ngoại hình, nói ngoại hình đẹp đâu mà cú chốt nói trớt quớt. Bạn làm NH gì, chi nhánh nào? Bạn làm được bao năm rồi? Có tiêu chuẩn, số lượng đó theo mình biết là có chứ ko phải không, làm gì có slot free nhiều như vậy cho dân đen vào, còn các bạn dân đen mà vào đc thì phải nói 100% giỏi và may mắn.
Anh ơi cho em hỏi. Vậy tức là ngoại hình cũng chiếm 1 tỷ lệ nhất định trong điểm pv phải không ạ? Có trọng số cụ thể không ạ?

Anh ơi cho em hỏi. Vậy tức là ngoại hình cũng chiếm 1 tỷ lệ nhất định trong điểm pv phải không ạ? Có trọng số cụ thể không ạ?
ở đâu chả vậy bạn, ngoại hình cũng k nhất thiết phải là đẹp hay xấu mà cách ăn mặc này nọ ấy, đi pv bên bidv ngoại hình 30% rồi mà.

ở đâu chả vậy bạn, ngoại hình cũng k nhất thiết phải là đẹp hay xấu mà cách ăn mặc này nọ ấy, đi pv bên bidv ngoại hình 30% rồi mà.
Uh bạn. Bên BIDV ngoại hình chiếm 30% nên mình mới hỏi xem VCB thì thế nào ấy.

Mình nghĩ ngoại hình cũng là cảm tính thôi! Cơ bản là phong cách và cách nch của bạn làm họ hài lòng thì hơn đứt 1 người đẹp nói k lưu loát rồi. Dù sao cũng nên chú ý trang phục, đầu tóc :)

Bạn trẻ nhìn đời đen tối nhỉ? Mình trả lời trong đây nhiều vầy thì mình làm VCB chứ làm chỗ nào nữa?

Nhiều slot free hay ko không rõ, nhưng năm ngoái 100% CN mình toàn dân đen vào đấy? Có cả chăn ngắn luôn.

Cách nghĩ tiêu cực, học, thi không hết mình. Lúc tạch đổ thừa do mình là dân đen. Theo mình, bạn đúng chuẩn dân đen rồi :)

Bạn trẻ nhìn đời đen tối nhỉ? Mình trả lời trong đây nhiều vầy thì mình làm VCB chứ làm chỗ nào nữa?

Nhiều slot free hay ko không rõ, nhưng năm ngoái 100% CN mình toàn dân đen vào đấy? Có cả chăn ngắn luôn.

Cách nghĩ tiêu cực, học, thi không hết mình. Lúc tạch đổ thừa do mình là dân đen. Theo mình, bạn đúng chuẩn dân đen rồi :)
Mấy bạn thường nghĩ cứ vào làm là phải chạy chọt, thường hay sính ngoại và mất niềm tin vào bản thân mình
Em thì học hành cũng tàn tàn , chẳng khá gì mấy, nhưng từ trước đến giờ xin việc chưa tốn 1 đồng xin xỏ nào cả
VCB là 1 đơn vị lập ra để kinh doanh, cần người tài thực sự chứ không phải là rước COCC về rồi thờ phụng , nên các bạn cứ tự tin vào khả năng của mình
AI đi bằng chân thì đi đâu cũng được, còn ai đi bằng đầu gối thì cứ việc lo phong bì , mà đôi khi phong bì cũng chẳng cho bạn 1 cái ghế vững chắc đâu

Like cái cách nghĩ này của bạn. Thật ra thì chỗ nào cũng có chạy chọt hết ah, COCC là k thể tránh khỏi. Có điều mình rớt là do mình đã dốt mà còn k may nên nó thế chứ chỗ nào cũng phải có phần cho những người tự thi vào bằng thực lực chứ nếu k thì lấy ai làm việc nhất là 1 bank lớn như VCB. Tốt nhất là có rớt thì về trau dồi thêm và chờ cơ hội phục thù chứ đừng ngồi mà chửi xã hội.
p/s: Tâm sự của một banker thuộc diện dân đen tuy dốt nhưng số hên(mà thật ra k biết có hên k nữa):(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,551
Thành viên mới nhất
clintblackmerch
Back
Bên trên