Sự thực về công việc trong ngân hàng, thấy buồn quá

nghe mọi người nói mà nản quá, chắc tự kinh doanh dù chỉ đủ chi tiêu còn nhàn hạ hơn đi làm thuê có chút dư giả nhưng phải chịu áp lực nhiều.

Đúng là cuộc đời không phải màu hồng, công việc ngân hàng áp lực rất lớn. Nhưng làm nghề nào cũng vậy thôi, quan trọng là nó phải phù hợp với tố chất, khả năng và định hướng nghề nghiệp của mình, cũng như môi trường mình đang làm. Đừng thấy ngân hàng mà ham, đừng nghe khổ mà nản. Gần 200 ngàn người làm việc trong lĩnh vực ngân hàng, hơn 10% trong đó là chuyên viên QHKH tại sao họ vẫn bám trụ và làm được với mức lương mức thưởng mơ ước của nhiều ngành khác.

Cố gắng phấn đấu, không hợp thì chuyển hướng, cơ bản nhất là sự thỏa mãn trong công việc, nhưng có công việc nào là hoàn hảo đâu. Thấy được là sẽ được, thấy không được sẽ chẳng bao giờ được.

Just do it.

mình cũng học ngân hàng nhưng ma giờ làm việc bên du lịch, nge mấy bạn nói thế mình cũng đỡ ngại với mọi người vì học ngân hàngf mà ko lam ngân hàng. công việc hiện tại của mình cũng khá thú vị, không áp lực chỉ làm 8 tiếng mỗi ngày kể nghĩ cả giờ nghĩ giải lao và ngỉ ăn, mà lương khoảng 6 tr. mình ở quê thôi chứ không ở thành phố. mấy bạn thấy như vậy có được không hay phải hhất thiết vào ngân hàng

thấy tình hình bên QHKH gian nan quá. nữ làm cái này chắc cực lắm. có anh chị nào làm ở các bộ phận khác trong NH vào chia sẻ kinh nghiệm cho đàn em học hỏi với ạ :)

Hi.Xin chia sẽ cùng bạn. Mình cũng đang trong 2 tháng thử việc. Không biết ngân hàng bạn đang làm việc thuộc loại 1 nên mới thế còn mình đang ở OCB.Thử việc rất thoải mái, anh chị vui vẻ nhiệt tình. Có chỉ tiêu huy động và cho vay, nhưng thị trường giờ rất khó khăn đặc biệt là huy động, nên a giám đốc cũng hiểu, bảo em cứ học hỏi kinh nghiệm từ từ. Lương chính thức cũng 5,5 tr.
Chúc mừng a/c may mắn tìm được một công việc thuận lợi, giờ khó tìm đâu ra chỗ nào thoải mãi vậy lắm.

- - - Updated - - -

mình cũng học ngân hàng nhưng ma giờ làm việc bên du lịch, nge mấy bạn nói thế mình cũng đỡ ngại với mọi người vì học ngân hàngf mà ko lam ngân hàng. công việc hiện tại của mình cũng khá thú vị, không áp lực chỉ làm 8 tiếng mỗi ngày kể nghĩ cả giờ nghĩ giải lao và ngỉ ăn, mà lương khoảng 6 tr. mình ở quê thôi chứ không ở thành phố. mấy bạn thấy như vậy có được không hay phải hhất thiết vào ngân hàng

Quá tốt, ngân hàng giờ đâu có như mơ đâu. đuwuowcj một công việc như vậy là tuyệt lắm rồi a/c ạ.

Trong giai đoạn khó khăn như thế này, có kinh nghiệm còn nghỉ nói gì đến những người mới ra trường. Hiz không biết rồi sẽ đi đâu về đâu. Chỉ mong tìm được 1 công việc ổn định là được rồi. Đừng cố quá làm gì. Ngân hàng không phải là đích đến cuối cùng của mọi công việc đâu.[-X

Làm việc thì phải phấn đấu thôi, mình chỉ coi đây như lời chia sẻ. Tại trước khi bạn chọn nghề nghiệp không chịu tìm hiểu, bây h chỉ là không như bạn tưởng lên bạn buồn, hãy nhìn rộng ra bên ngoài xem. Trừ khi bạn là con nhà thế lực.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,420
Thành viên mới nhất
ujajaujaja9
Back
Bên trên