Sự Thật về công việc là một Chuyên Viên Quan Hệ Khách Hàng SA của Maritimebank

Maritime bank chỉ có thể đặt ra điều kiện/yêu cầu như thế khi vẫn có người chấp nhận làm việc đó. Bạn có thể xin việc khác, tìm đến ngân hàng khác, làm nghề khác mà. Cái gì cũng có cái giá của nó, làm partime, mùa vụ, không chuyên môn hiện tại lương có thể cao nhưng về dài hạn triển vọng sẽ khác. Ngân hàng người ta cũng phải biết cái giá của người ta chứ.

Maritime bank chỉ có thể đặt ra điều kiện/yêu cầu như thế khi vẫn có người chấp nhận làm việc đó. Bạn có thể xin việc khác, tìm đến ngân hàng khác, làm nghề khác mà. Cái gì cũng có cái giá của nó, làm partime, mùa vụ, không chuyên môn hiện tại lương có thể cao nhưng về dài hạn triển vọng sẽ khác. Ngân hàng người ta cũng phải biết cái giá của người ta chứ.

Chào U, từ khi nào mà U quan tâm tới NH thế :))

mình đang làm VP cho 1 công ty, lương khá ok, cv hết ngày thì về. Vậy mà còn muốn đổi việc đây. Mình đã từng có cái TG mới ra trường, đi làm 2tr/ tháng + doanh số nữa thì tháng cao I cũng = 6tr, trừ thuế cá nhân còn 5tr =)) , còn thì lẹt đẹt 2,3,4 tr. Nhưng cv tự do thoải mái hơn nhìu. SV mới ra trường nên học hỏi KN, đặc biệt làm sale nhiều thì sau này sẽ rất tốt cho cv và tương lai.

mình đang làm VP cho 1 công ty, lương khá ok, cv hết ngày thì về. Vậy mà còn muốn đổi việc đây. Mình đã từng có cái TG mới ra trường, đi làm 2tr/ tháng + doanh số nữa thì tháng cao I cũng = 6tr, trừ thuế cá nhân còn 5tr =)) , còn thì lẹt đẹt 2,3,4 tr. Nhưng cv tự do thoải mái hơn nhìu. SV mới ra trường nên học hỏi KN, đặc biệt làm sale nhiều thì sau này sẽ rất tốt cho cv và tương lai.

nói chung thì ko nên đứng núi này trông núi nọ lắm, trau dồi tích lũy kiến thức cho bản thân chờ cơ hội đến thôi.
//thời buổi này mới ra trường mà vào NH (nhất là khối cổ phần) ở vị trí cvkh đúng là bạc mặt :D

Mình thấy bài này B viết rất hay, nói rất chuẩn với thời buổi hiện tại.
M cũng đang làm tại 1 NH, nhg không phải QHKH nên mình cũng biết.Thu nhập 3-4tr bây giờ không đủ chi tiêu, chỉ đủ xăng xe điện thoại & ăn thui....Chưa kể đi làm các bạn sẽ phát sỉnh rất nhiều chi phí chi tiêu với bạn bè....
Maritimbank tuyển QHKH CN rất là nhiều, chủ yếu là Sale. Doanh số cao, áp lực lớn, đòi hỏi mình pải có mối quan hệ rộng hoặc kinh nghiệm. Nếu không thì cũng không trụ được lâu dài... trước khi đi làm các bạn nên tìm hiểu cho kỹ để Mình đỡ lãng phí thời gian nhé....
Các bạn cứ đưa ra ý kiến của M nhe:D

Bạn ơi, mình đang là sinh viên năm cuối, cũng sắp ra trường rồi, chiều nay ANZ vừa thông báo sáng mai đến phỏng vấn vị trí Đại lý tư vấn tài chính. Thực chất công việc này cũng là Sales đúng không bạn?
Có bạn nào có kinh nghiệm hay thông tin gì về công việc này và khi Phỏng vấn thì ntn chia sẻ với mình với.
Cảm ơn các bạn nhiều <3 :bz @};-

bạn ơi làm cái CVKH cá nhân của mari thì học hỏi được cái gì? Mình nói thật có làm 3 năm ở cái vị trí đấy cũng chả biết cái gì đâu ngoài kĩ năng sale thì may ra. Toàn đi huy động, chả có nghiệp vụ. Nếu muốn học nghiệp vụ theo mình với sv mới ra trường nên làm CVKH doanh nghiệp, tái thẩm định hoặc cvkh cá nhân của những ngân hàng phát triển dư nợ. làm cá nhân bên ngân hàng đem vốn ra tt2 như mari, bắc á... thì ko ăn thua gì đâu

Đọc cmt này thì mình thấy là một chiêu lừa các sinh viên mới ra trường của MSB
Khai thác hết thì cho tự động out
Nói chung là một việc không có tương lai
chả khác gì việc mùa vụ mà lương lại thấp

bạn ơi làm cái CVKH cá nhân của mari thì học hỏi được cái gì? Mình nói thật có làm 3 năm ở cái vị trí đấy cũng chả biết cái gì đâu ngoài kĩ năng sale thì may ra. Toàn đi huy động, chả có nghiệp vụ. Nếu muốn học nghiệp vụ theo mình với sv mới ra trường nên làm CVKH doanh nghiệp, tái thẩm định hoặc cvkh cá nhân của những ngân hàng phát triển dư nợ. làm cá nhân bên ngân hàng đem vốn ra tt2 như mari, bắc á... thì ko ăn thua gì đâu[/QUOTE
Anh ơi anh cho em hỏi chút làm nhan viên kinh doanh bên ngân hàng thì cv làm có giống chuyên viên QHKHCN k ạ?

e vừa mới trúng tuyển GDV của meritime bank,a/c cho e hỏi đãi ngộ của NH này với vị trí giao dịch viên và môi trường làm việc của NH này với ah

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back
Bên trên