HOT Sơ tuyển GDV ngân hàng LienvietPostbank 07/2014

Có ai ở Vĩnh Phúc nộp hồ sơ thi GDV ở Vĩnh Phúc không ạ?
Hôm nay em được gọi hẹn mai đến sơ tuyển ạ. Có ai từng thi GDV ở Lienviet cho em xin ít kinh nghiệm và những điều cần lưu ý với. Em tìm một hồi toàn thấy tài liệu cũ, không biết có dùng được không.

t thấy trên ub có mấy câu đấy, trúng mấy câu trong đề t test luôn :O
có bạn vừa hỏi tớ đây
Bạn ơi cho mình hỏi đề test GDV của LV chỉ có nghiệp vụ chứ k có Tiếng Anh vs IQ hả b, mà đề nghiệp vụ là trắc nghiệm 100% lun hả b?

còn 11 PGD mới sắp mở mà lo gì =)) bạn nộp 31/7 thì chưa đến đâu, mình nộp 7/7 mà :D

sơ tuyển rồi phỏng vấn luôn xong mới test đấy bạn ạ, mình test luôn hôm phỏng vấn rồi

bên GDV có 3 chị phỏng vấn cơ, 2 chị nhìn dễ chịu còn 1 chị mặt mày khó đăm đăm, toàn hỏi mấy câu nghiệp vụ tớ chịu =)))) mình trả lời đúng mặt vẫn như kiểu sai bét nhè ý.
Tối hôm trc khi đi pv tớ đọc cái bộ 38 câu hỏi phỏng vấn mà vào trúng 3 câu =)) 3 câu đấy tớ nghĩ sẽ vào nên nghĩ câu trả lời trước luôn, vào chém như bão mỗi tội nhìn mặt chị ý hơi run :))
c ơi, bộ 38 câu hỏi phỏng vấn chỗ nào thế, cho t xin link vs hoặc c gửi mail giúp t vs: ngocnguyen.aob@gmail.com. t cảm ơn nha :D

Cậu ơi gửi cho t bộ 38 câu hỏi phỏng vấn với. mail t là quynh.nguyenhrm@gmail.com. thanks c nhé :D
c ơi, bộ 38 câu hỏi phỏng vấn chỗ nào thế, cho t xin link vs hoặc c gửi mail giúp t vs: ngocnguyen.aob@gmail.com. t cảm ơn nha :D
đây nhé các bạn
http://nghenghiep123.com/cau-hoi-phong-van-giao-dich-vien/
mình được hỏi vào câu 7,8,11,15
câu 11 họ hỏi là "em biết các sản phẩm tiết kiệm nào của NH lienviet?"
tối hôm trước mình có tìm hiểu qua trên trang web của NH
mình thấy có cái tiết kiệm Hoa Trạng Nguyên khá là lạ nên lúc phỏng vấn mình liệt kê vài cái tiết kiệm bình thường khác như (tiết kiệm thường, tiết kiệm bậc thang,...) rồi để cái Tiết kiệm Hoa Trạng Nguyên cuối cùng. Nó là dạng tiết kiệm thừa kế, nhưng mình nói là Hoa Trạng Nguyên vì cái tên này nó ko cho thấy nội dung của loại tiết kiệm này, để cho họ hỏi lại mình chi tiết về nó. Và mình đã thành công! Đến lúc đấy ngồi cười duyên và chém thôi =))) Chia sẻ mẹo nhỏ với các bạn =))
thêm nữa các bạn nên tìm hiểu về lịch sử ngân hàng 1 chút (trước đây là Quỹ tiết kiệm bưu điện nhưng sau sát nhập với Liên Việt - cái này là bố mình bảo thế :D ) và cả Vốn điều lệ của ngân hàng (câu này mình được hỏi nhưng không biết nên ko trả lời được =))) )
Chắc còn tùy người phỏng vấn nữa nhưng cái chị hỏi mình bảo mình đóng vai là 1 giao dịch viên còn chị ấy là khách hàng đến gửi tiền, blah blah~ bảo mình tư vấn.
Đùa chứ không biết có anh chị nào bên Liên việt Vĩnh Phúc nằm vùng ở đây không nữa =))))))

Chỉnh sửa lần cuối:
bạn ơi lúc bạn nộp hs chỉ nộp đơn đk ứng tuyển thôi à hay có đính kèm các văn bằng thế?
mình điền vào đơn theo mẫu trên mạng đó bạn, rồi nộp online thôi.
mình cũng nộp vào lienviet 3 lần rồi nhưng ko thấy có tin tức gì, còn chẳng gọi đi thi, lần này nộp mới được đấy chứ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,544
Thành viên mới nhất
carachangrenmer
Back
Bên trên