Sếp nam - Sếp nữ

Mình thấy làm việc với sếp nam hay sếp nữ cũng vậy thui, thời buổi bon chen xã hội đen mà, sếp nào tốt tính với anh em thì chỉ có lòng vòng mấy chức danh tổ trưởng, kiểm soát ... Còn sếp mà tính tình hơi "ngặt" thì lại toàn lên tới trưởng phó phòng ko à!
Có lần mình làm việc với sếp nam, nhưng vì công việc mình lại thường xuyên đụng độ với sếp nữ của những phòng khác, chỉ có điều sếp mình chỉ nói mãi 1 câu "nhịn đi em" chứ chẳng chịu ra mặt gì cả, thiệt là ấm ức!x-(

Sếp nam hay sếp nữ cũng được, quan trọng là bản tính và cách làm việc của người ta thế nào thôi.

Sếp nữ thì làm việc cẩn thận hơn, nhưng mà mức độ chịu rủi ro thấp hơn sếp nam nên thường sẽ cho vay an toàn hơn, tuy nhiên vì vậy để có các sản phẩm đột phá thì sẽ ko nhạy bằng sếp nam.

Nhưng nếu gặp sếp nam mà có tính đàn bà thì còn kinh khủng hơn là làm việc với sếp nữ mà tính đàn ông. :))

Sếp mình là nữ nhưng mình thấy cũng ok mà. Được cái sếp kiến thức tốt nên có gì hỏi sếp cũng được câu trả lời thỏa đáng. Theo mình thì sếp nam hay nữ thì cũng tùy từng người thôi.

Nam hay nữ không thành vấn đề.

Quan trọng là người lãnh đạo hoặc người quản lý có cái Tâm và cái Tầm. Có chuyên môn nghiệp vụ cao hay không?

Con đường họ đi đến cái chức đó như thế nào?

Riêng về tâm lý, thì người nữ đa phần tâm lý yếu hơn nam 1 chút.

Nhưng Nam thì làm việc nhiều khi xuề xòa, không câu nệ gì nhiều.

hì hì

Nhận xét bác này quá chuẩn! Quan trọng vẫn là cái Tâm và cái Tầm của người quản lý. Còn mỗi người mỗi tính, ko thể vơ đũa cả nắm dc ;) Mình sắp tới cũng phải làm việc với sếp nữ đây, chưa biết sóng gió thế nào luôn :-ss

sếp nào cũng vậy thôi bạn ạ, các sếp mà ngon thì anh em còn được nhờ chứ nam hay nữ mà đã "đàn bà" thì thôi

sếp nào cũng vậy, ai không thít ngọt, ai k thích bợ đỡ tâng bốc.
Quan trọng là tùy người có chịu để cái đầu gối mình chai, cái miệng mình nói lời nghịch tâm thì ắt tiến nhanh thôi.

" KINH TẾ LÚC THỊNH LÚC SUY KHÁC NHAU
NHƯNG NỊNH BỢ ĐỜI NÀO CŨNG CÓ" ( bình bank đại cáo - Nguyễn chảy)

Topic này có nh` ND giống như topic: "thằng sếp chết tiệt"--> đều nói xấu sau lưng sếp :-& nhưng mà cũng đúng thôi, ở cquan ko bít đâu là địch đâu là ta, nên a chị em cũng chả ho he nh`, lên 4room giải tỏa là sướng nhất :))
Hồi mình làm ở cquan cũ, cũng dưới quyền sếp nữ, nói chung là mệt, rất hay dò hỏi anh em lộ bức xúc rồi trình bẩm với giám đốc, a e ghét lắm :)

Sếp cũ của mình (là boy) thì khỏi bàn luôn:

1/ Công việc để đấy, đi giao lưu bi-a với mấy anh em Cty A B C đã (mất toi 1 ngày)
2/ Có tiền không, hôm nay đánh to bình thường thôi, thiếu anh cấp cho mà chơi (1-2-3 chốt = ù = 5 lít :( )
3/ Hôm nay đi uống thì cứ hết mình đi, uống gì thì gọi, thích gì thì cũng gọi, tới đâu thì tới, kể cả đến...Z :D
...
...
4/ Thế nào, đã đạt doanh số anh giao chưa??? ặc...ặc... :(
5/ Có lương thưởng rồi, anh em lại...xõa :)) được cái sếp này ham chơi nhưng chịu khó mang khách về cho anh em làm :p

=> Sếp cũ mình đấy (hôm nào ngồi ở Chi nhánh được 2 tiếng liền 1 lúc chắc trời mưa to gió lớn) :D

Sếp cũ của mình (là boy) thì khỏi bàn luôn:

1/ Công việc để đấy, đi giao lưu bi-a với mấy anh em Cty A B C đã (mất toi 1 ngày)
2/ Có tiền không, hôm nay đánh to bình thường thôi, thiếu anh cấp cho mà chơi (1-2-3 chốt = ù = 5 lít :( )
3/ Hôm nay đi uống thì cứ hết mình đi, uống gì thì gọi, thích gì thì cũng gọi, tới đâu thì tới, kể cả đến...Z :D
...
...
4/ Thế nào, đã đạt doanh số anh giao chưa??? ặc...ặc... :(
5/ Có lương thưởng rồi, anh em lại...xõa :)) được cái sếp này ham chơi nhưng chịu khó mang khách về cho anh em làm :p

=> Sếp cũ mình đấy (hôm nào ngồi ở Chi nhánh được 2 tiếng liền 1 lúc chắc trời mưa to gió lớn) :D

Sếp cũ bạn cũng hay nhỉ, mỗi tội...chơi qá, nh` lúc nvien khổ vập mặt (ví dụ như vụ 2/ Có tiền không, hôm nay đánh to bình thường thôi, thiếu anh cấp cho mà chơi (1-2-3 chốt = ù = 5 lít--> lương nvien bên đó mà 3 cọc 3 đồng thì chả # j thời sv, cả tháng gặm mỳ tôm và uống nc lã :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,446
Thành viên mới nhất
leeyuutyio46
Back
Bên trên