SeABank triển khai chương trình Thực tập sinh 2012 [11/2]

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Vì các anh chị ở đó rất thân thiện và có động viên nên tớ k thấy run, tự tin hơn nhiều :D. Nhưng anh Dũng (đúng k nhỉ) phỏng vấn tớ khá khó đoán biết cảm xúc. Tớ k chắc mình làm anh ý hài lòng :(((

Công nhận đấy ấy ạ. Nhìn a ý mình không thể đoán được. :(

---------- Post added 17-02-2012 at 10:23 PM ----------

Mình chỉ xin trích dẫn đến đây. Mình không bit có fần này không vì nhớ hum đi nộp hồ sơ, mình ăn mặc có fần k được ổn lắm vì mặc cái áo khoác nỉ trông người cứ lùm lùm ý. Mình lên cũng để hồ sơ ở bàn Lễ tân, chào hỏi chị ý và đưa chị ý hồ sơ bằng 2 tay rùi mình mới về.
Trong danh sách sẽ được gọi pvấn tiếp mà a Cường đưa e thấy có bạn Nguyễn Thị Nha Trang - cùng trường em. Vui quá :) :D

---------- Post added 17-02-2012 at 09:19 PM ----------

Ôi bạn cùng trường với mình :X. Trưa mình xem ds bên SB nhưng ko có tên, ko ngờ lại thấy trong ds pv. Đọc comment của a Cường và của các bạn mình hồi hộp quá.

Oh thế Trang đấy à :-/ Nếu đúng thì tớ là Nga, học VB2 bên lớp ấy môn Định giá đây :D

Mình chỉ xin trích dẫn đến đây. Mình không bit có fần này không vì nhớ hum đi nộp hồ sơ, mình ăn mặc có fần k được ổn lắm vì mặc cái áo khoác nỉ trông người cứ lùm lùm ý. Mình lên cũng để hồ sơ ở bàn Lễ tân, chào hỏi chị ý và đưa chị ý hồ sơ bằng 2 tay rùi mình mới về.
Trong danh sách sẽ được gọi pvấn tiếp mà a Cường đưa e thấy có bạn Nguyễn Thị Nha Trang - cùng trường em. Vui quá :) :D
Theo cô giáo dậy tớ thì việc hồ sơ quăn queo và nhàu nát thể hiện việc không tôn trọng công ty tuyển dụng nên tránh điều đó , còn về dung mạo thì chắc bank nào coi trọng việc đó mới nhắc nhở lễ tân thui , chứ seabank tớ thấy không quan tâm đến điều đó đâu ;;) . Điều tớ thấy là chị lễ tân xinh với cả cười duyên lắm ;;) Đi nộp hồ sơ kết chị giao dịch viên ở tầng 1 với chị lễ tân ;;) 2 chị đều xinh và dễ mến :D

Chắc tại hồ sơ của mình Bảng điểm chưa xin dấu cửa khoa nên tạch:((

Anh Cường ơi, anh cho em hỏi tiêu chí loại Hồ sơ của chương trình Thực tập sinh của Seabank được không ạ? Em đã cố gắng chăm chút cho bộ hồ sơ mà vẫn không có cơ hội được phỏng vấn....

Chắc tại hồ sơ của mình Bảng điểm chưa xin dấu cửa khoa nên tạch:((

Anh Cường ơi, anh cho em hỏi tiêu chí loại Hồ sơ của chương trình Thực tập sinh của Seabank được không ạ? Em đã cố gắng chăm chút cho bộ hồ sơ mà vẫn không có cơ hội được phỏng vấn....

Tớ cũng bị tạch! Và tớ đã rút ra kinh nghiệm cho lần sau!

Không biết ngoài mục 8,9,10 mà chúng mình đều chuẩn bị rất kỹ ra thì những mục khác, các ấy có điền được thông tin gì từ bản thân k:học bổng, giải thường Ncứu khoa học; thành tích đvới hoạt động ngoại khoá; hoạt động khác; kinh nghiệm làm việc...
Bản thân tớ trong hồ sơ của mình, ngoài mục 4.3:Học bổng và giải thưởng nghiên cứu khoa học ra, các mục khác tớ đều có thông tin điền vào cả. (Xin phép là do tớ hơi tò mò một tý nên mới hỏi cái này)
Còn việc bảng điểm chưa có dấu hình như không phải là lý do bạn ạ.

---------- Post added 18-02-2012 at 08:46 AM ----------

Công nhận đấy ấy ạ. Nhìn a ý mình không thể đoán được. :(

---------- Post added 17-02-2012 at 10:23 PM ----------

:D:D Bạn là bạn nào trong số 3 bạn ngồi dưới thế :-?

Tớ là đứa tóc dài nhất, hay ngồi ở giữa, thẳng ngay sau ấy :D

Mình cũng không hiểu sao hồ sơ của mình lại bị loại nữa.

Những mục 8, 9, 10 mình điền rất đầy đủ. Do có kinh nghiệm ở ngoài nhiều nên mình tin những bài học, thành công mình viết rất thật, không hề có tính giả tạo nào.
Ngoài ra, mình còn đạt giải Nghiên cứu khoa học, học bổng, học lực giỏi, tham gia CLB, tổ chức sự kiện....
Mình không phải tự tin quá đáng nhưng hồ sơ của mình còn lọt qua được cả PwC và E&Y (mình vốn nghĩ đã lọt qua 2 cty kiểm toán lớn như vậy thì khả năng bị loại là thấp).

Hiện mình đang thực tập cho 1 ngân hàng cũng qua hình thức thi tuyển, và đang được một công ty tài chính khác mời thực tập có lương.
Quả thật mình không hiểu tại sao lại bị loại nữa!

Đúng là lý lẽ của sinh viên. Theo các em thì chị lễ tân phải nhớ tên, nhớ mặt các em rồi báo cáo lại phòng nhân sự à. Thật là "mơ hồ". Đây cũng là căn bệnh của các em sinh viên là luôn đi "trên mây". Hãy bước xuống, đối diện với thực tế đi các bạn. Tin tốt là hôm qua ít nhất cũng có bạn được chọn rồi :(

Mình cũng không hiểu sao hồ sơ của mình lại bị loại nữa.

Những mục 8, 9, 10 mình điền rất đầy đủ. Do có kinh nghiệm ở ngoài nhiều nên mình tin những bài học, thành công mình viết rất thật, không hề có tính giả tạo nào.
Ngoài ra, mình còn đạt giải Nghiên cứu khoa học, học bổng, học lực giỏi, tham gia CLB, tổ chức sự kiện....
Mình không phải tự tin quá đáng nhưng hồ sơ của mình còn lọt qua được cả PwC và E&Y (mình vốn nghĩ đã lọt qua 2 cty kiểm toán lớn như vậy thì khả năng bị loại là thấp).

Hiện mình đang thực tập cho 1 ngân hàng cũng qua hình thức thi tuyển, và đang được một công ty tài chính khác mời thực tập có lương.
Quả thật mình không hiểu tại sao lại bị loại nữa!

Vậy thì cũng khó hiểu nhỉ :-s Hồ sơ của ấy mà không được chọn thật tiếc. Ấy ktra lại dsách a Cường để ở trang 44 là sẽ gọi điện hẹn pvấn chưa?
Tớ thì cũng ghi n~ trải nghiệm thật của mình, cũng đi làm ngoài được 2 năm và tham gia hđộng XH và hđộng ngoại khoá tại trường.
Dù sao ấy vẫn đang có cơ hội ở NH kia và cty tchính còn mời về, cố gắng nha bạn :D

---------- Post added 18-02-2012 at 09:06 AM ----------

Đúng là lý lẽ của sinh viên. Theo các em thì chị lễ tân phải nhớ tên, nhớ mặt các em rồi báo cáo lại phòng nhân sự à. Thật là "mơ hồ". Đây cũng là căn bệnh của các em sinh viên là luôn đi "trên mây". Hãy bước xuống, đối diện với thực tế đi các bạn. Tin tốt là hôm qua ít nhất cũng có bạn được chọn rồi :(

Anh ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii ;;) Thế bọn em được báo kquả theo dsách với các bạn khác hay tnào ạ :-s Em nhấp nhổm k yên suốt từ tối qua :(

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,920
Thành viên mới nhất
brooksmksports