SeABank triển khai chương trình Thực tập sinh 2012 [11/2]

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Cái đó mình không rõ lắm, nhưng coi ds pv lần 2 thì mình cũng có tên, mà mình ở CN Cần Thơ, tuần trước CN Cần Thơ chưa pv nên t2 này sẽ pv, còn kv TPHCM thì mình không rõ có phải là đậu vòng 1 không vì mình thấy hồ sơ kv đó hơi nhiều, trong khi kv Cần Thơ chỉ có 3 hồ sơ thôi.

Anh Cường cho em hỏi: 23 bạn có tên trong danh sách phỏng vấn sau do chưa sắp xếp được lịch sẽ được phỏng vấn khi nào ạ? (Em thấy anh nói có thể là chiều thứ 2 (tức là chiều mai) nhưng hiện giờ em vẫn chưa thấy có thông báo chính thức nào cả từ phía các anh chị nên đang rất băn khoăn)

Cám ơn anh Cường và quý công ty!

Tình hình là anh xin trả lời mấy câu hỏi luôn nhé
Về PV lần 2 tại TPHCM do các bạn không lên website và không biết lịch nên bị nhỡ lịch phỏng vấn, SB đã tổng kết và tiến hành tổ chức phỏng vấn và tạo cơ hội cho các bạn 1 lần nữa

Về việc danh sách 23 bạn sau này thì anh sẽ gọi điện thoại sau và chắc sẽ phỏng vấn vào lúc 17g chiều các ngày từ thứ 2. Ngày mai T2,nhớ online máy và sẵn sàng để tới địa điểm 18 Lý Thường Kiệt nhé.

Chiều thứ 7 không phải mệt mà ngồi tổng kết kết quả nên không online được sau đó về ngủ đến 6g tối. Chủ nhật bận buổi sáng chuẩn bị bài vở 1 tý, giờ mới có thể online được :)

---------- Post added 19-02-2012 at 11:50 PM ----------

Xin chào bạn,

Thực ra nói là ưu tiên Nam nhưng cũng phải cân đối- Nam- Nữ trong mỗi tổ chức, đúng là thời buồi ngày nay thì Nam-Nữ bình đẳng và SB cũng tôn trọng điều đó, hơn thế còn luôn hiểu rằng các bạn Nữ còn phải đảm đang việc làm thiên chức nữa. Thực ra ưu tiên Nam trong lần này vì số lượng CBNV Nữ hiện tại của SB nhiều quá trong khi Nam hơi ít sợ mất cân đối-

---------- Post added 19-02-2012 at 11:54 PM ----------

Tình hình nếu ở HN phỏng vấn chưa đủ người SB có thể sẽ phỏng vấn thêm
Số lượng thực tập sinh hiện tại SB đang tiếp tục cập nhật từ các đơn vị hy vọng sẽ đủ chỗ cho các bạn
Kết quả phỏng vấn ở HN sẽ có muộn nhất là ngày thứ 5 và đăng trên trang web của SB, các bạn kiểm tra để còn thu xếp thời gian đi học
Làm việc ở SB thì quả thật là thân thiện thật, toàn anh em trẻ mà. cố lên các "đồng nghiệp" tương lai

---------- Post added 20-02-2012 at 12:00 AM ----------

Các bạn thân mến, SB cảm ơn các bạn đã gửi hồ sơ, về việc hồ sơ bị loại có rất nhiều lý do, có những lý do không thể đưa ra nói trên này được.Anh thấy các em có kinh nghiệm nhất định hoặc có giấy chứng nhận của các đơn vị nổi tiếng hơn cả SB như Big4- công ty kiểm toán nổi tiếng và hàng đầu. Cũng có thể 1 lúc nào đó SB có nhu cầu, sẽ mời các em đến phỏng vấn, và đôi khi chúng ta nói chuyện với nhau về chế độ đãi ngộ chẳng hạn, thì còn xa nhau quá... rất nhiều vấn đề liên quan ở đây. Tuy nhiên anh nghĩ các em có rất nhiều cơ hội mà và nếu vẫn thực sự muốn thử sức ở SB thì 1 năm hay 2 năm sau vẫn có thể apply mà khi đó chúng ta đã là 1 người hoàn toàn khác

Anh Cường ơi! Thế chỉ tiêu CN Cần Thơ là bao nhiêu bạn vậy ạ? Vì em cũng hơi lo là sẽ nhận ít, Mong anh giải đáp! Thanks

cả nhà ơi có ai nhận được cuộc gọi để tham dự phỏng vấn tại Hà Nội thì comment lại t với. vừa nãy t ở trong lớp nên ko nghe được rõ lắm

Các bạn thân mến, SB cảm ơn các bạn đã gửi hồ sơ, về việc hồ sơ bị loại có rất nhiều lý do, có những lý do không thể đưa ra nói trên này được.Anh thấy các em có kinh nghiệm nhất định hoặc có giấy chứng nhận của các đơn vị nổi tiếng hơn cả SB như Big4- công ty kiểm toán nổi tiếng và hàng đầu. Cũng có thể 1 lúc nào đó SB có nhu cầu, sẽ mời các em đến phỏng vấn, và đôi khi chúng ta nói chuyện với nhau về chế độ đãi ngộ chẳng hạn, thì còn xa nhau quá... rất nhiều vấn đề liên quan ở đây. Tuy nhiên anh nghĩ các em có rất nhiều cơ hội mà và nếu vẫn thực sự muốn thử sức ở SB thì 1 năm hay 2 năm sau vẫn có thể apply mà khi đó chúng ta đã là 1 người hoàn toàn khác

Thank anh ạ, sau này nếu có cơ hội em sẽ apply lần nữa, lúc đó em sẽ hỏi sao hồi đó em bị oánh trượt, hê hê (nhưng mà đến lúc đó chắc chả cần hỏi cũng thấy vì hồi này mình còn thiếu sót và mắc lỗi j)

cả nhà ơi có ai nhận được cuộc gọi để tham dự phỏng vấn tại Hà Nội thì comment lại t với. vừa nãy t ở trong lớp nên ko nghe được rõ lắm

Bạn đã được pvấn chưa? Nếu pvấn r thì chắc cuộc gọi đấy là anh chị ý gọi để tgia test. Mình được gọi.
Còn nếu bạn chưa được phỏng vấn thì chắc anh Cường hay chị Hà sẽ sớm gọi lại cho bạn thôi :D

Bạn đã được pvấn chưa? Nếu pvấn r thì chắc cuộc gọi đấy là anh chị ý gọi để tgia test. Mình được gọi.
Còn nếu bạn chưa được phỏng vấn thì chắc anh Cường hay chị Hà sẽ sớm gọi lại cho bạn thôi :D
bạn đc gọi đi test rồi ah? bạn có trong danh sách phỏng vân riêng ko?

hôm nay em đi phỏng vấn, chị phỏng vấn có bảo em là hãy thuyết phục chị ý mua chai nước khoáng aquafina trên bàn, có 1 phút để suy nghĩ hix. Cuối cùng thì nghĩ ra gì nói cái đấy nhưng mà kết luận là mình ko thành công :((

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,986
Thành viên mới nhất
hayleywilliamsm