SeABank triển khai chương trình Thực tập sinh 2012 [11/2]

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Các ban yên tâm nhé, lịch phỏng vấn ở HN sẽ có thể bắt đầu vào sáng thứ 7 và đầu tuần sau. Mong rằng ai không có tên thì các bạn đừng buồn vội làm gì, vì chúng ta cũng còn nhiều cơ hội. Hãy bắt đầu với tất cả các cơ hội đang có

---------- Post added 16-02-2012 at 01:24 PM ----------

Danh sách sẽ đưọc đăng trên website của SeABank và có thể sẽ gửi mail cho các bạn. Hãy luôn chủ động, đừng chờ vào 1 cơ hội các bạn ơi

Anh Cường ơi bọn em có cơ hội được thực tập tại vị trí CV QLQHKH Doanh nghiệp k ạ vì theo anh nói là phải có kinh nghiệm nhất định mà bọn em chưa ra trường nên k có kinh nghiệm j về công việc này cả ạ. hic hic

Xin chào các bạn,

Vị trí đặc biệt có thể là tuyển trực tiếp tại: Phòng Tổ chức nhân sự, Khối Bán lẻ và SME và 1 số vị trí khác nữa.
Việc chuyển các vị trí các bạn không phải lo đâu vì để làm được CV QLQHKH Doanh nghiệp các bạn cần phải có kinh nghiệm nhất định chứ không phải cứ ứng tuyển là được, hơn nữa, khi phỏng vấn SB sẽ biết các bạn phù hợp ở vị trí nào :)

CVQLQHKH Cá nhân của SB về cơ bản cũng giống như các ngân hàng khác thôi bạn một số ngân hàng khác gọi là PFC- chuyên viên tư vấn tài chính cá nhân đó. Vì định hướng của SB là trở thành 1 ngân hàng bán lẻ tiêu biểu mà, nên bắt đầu từ 1 CVQLQHKH cá nhân là phù hợp nhất với các bạn. Tuy nhiên cũng có các bạn xuất sắc cũng có thể là CVQLQHKH doanh nghiệp ngay sau khi tốt nghiệp

nếu như vậy thì em ghi là nhân viên tư vấn tài chính cá nhân thì có được chấp nhận ko anh? không hiểu sao khi làm hồ sơ em lại quên mất không đọc lại các vị trí ứng tuyển nên điền ko chính xác anh ạ, không biết có sao không nữa :(

Xn chào các bạn,
Cũng không hẳn như vậy, vì có nhiều bạn có tố chất tốt vẫn có thể ứng tuyển vào vị trí CVQLQHKH Doanh nghiệp( siêu nhỏ) hoặc SME. Tuy nhiên cũng như sự phát triển của con người, phải từ khi biết lẫy, biết bò, biết đi chập chững, đi vững rồi chạy. Nếu bắt đầu với 1 vị trí như CV QLQHKH Cá nhân thì sẽ thuận lợi hơn. KHDN cần các bạn có thêm 1 chút kiến thức liên quan đến tài chính doanh nghiệp, quan hệ và khả năng tiếp cận doanh nghiệp.

Ghi các vị trí đăng ký là 1 việc, việc quan trọng là SB sẽ chấm hồ sơ, nếu đạt các bạn sẽ được mời phỏng vấn, trong lúc phỏng vấn SB sẽ tìm ra bạn nào phù hợp vào vị trí nào, cũng có thể vào vị trí mà mình không thích. Nếu như vậy bạn sẽ làm gì: Đồng ý hay Không :)
Câu trả lời khôn ngoan là: Hãy cứ chắc chân vào được cái đã, mọi chuyện tính sau :)

anh ơi cho em hoi là cái hôm làm hồ sơ em quên dán anh vào nhưng em chèn ảnh vào bản mềm và đi photo.không biết như thê có ảnh hưởng tới kết quả của vòng sơ loại không anh nhỉ?
Xn chào các bạn,
Cũng không hẳn như vậy, vì có nhiều bạn có tố chất tốt vẫn có thể ứng tuyển vào vị trí CVQLQHKH Doanh nghiệp( siêu nhỏ) hoặc SME. Tuy nhiên cũng như sự phát triển của con người, phải từ khi biết lẫy, biết bò, biết đi chập chững, đi vững rồi chạy. Nếu bắt đầu với 1 vị trí như CV QLQHKH Cá nhân thì sẽ thuận lợi hơn. KHDN cần các bạn có thêm 1 chút kiến thức liên quan đến tài chính doanh nghiệp, quan hệ và khả năng tiếp cận doanh nghiệp.

Ghi các vị trí đăng ký là 1 việc, việc quan trọng là SB sẽ chấm hồ sơ, nếu đạt các bạn sẽ được mời phỏng vấn, trong lúc phỏng vấn SB sẽ tìm ra bạn nào phù hợp vào vị trí nào, cũng có thể vào vị trí mà mình không thích. Nếu như vậy bạn sẽ làm gì: Đồng ý hay Không :)
Câu trả lời khôn ngoan là: Hãy cứ chắc chân vào được cái đã, mọi chuyện tính sau :)

anh ơi cho em hoi là cái hôm làm hồ sơ em quên dán anh vào nhưng em chèn ảnh vào bản mềm và đi photo.không biết như thê có ảnh hưởng tới kết quả của vòng sơ loại không anh nhỉ?

Cũng có thể chứ bạn, vì ngoại hình là 1 yếu tố cũng khá quan trọng :)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,586
Số bình luận
528,087
Tổng số thành viên
352,032
Thành viên mới nhất
jimmypagemerch