SamSung Việt Nam tuyển dụng sinh viên tốt nghiệp năm 2011-2012-2013 [23.11.2013]

• Bắt đầu badday03
  • Ngày bắt đầu
Mình học kinh tế quốc dân, ngành quản trị kinh doanh, hộ khẩu Hà Nội, GPA 8.4, TOEIC 820. Mình pass. Mình nghĩ các vấn đề đấy không phải vấn đề chính đâu.

Mình IELTS 6.0 - bằng giỏi FPT. Gần 2 năm kinh nghiệm mà vẫn fail nên bạn đừng buồn quá :-j

Mình cũng nghĩ đây là vấn đề chính. Thật sự thì ứng cử viên nhà xa mà mới ra trường sẽ khó có thể theo đuổi SAMSUNG đến tận cùng. Nhà xa là 1 vấn đề cực kỳ khó chịu. Bạn cứ tưởng tượng sáng sáng phải đi hơn 100km từ HN lên TN mà đi trong thời gian dài thì biết cực khổ như thế nào rồi.

Tất nhiên mình cũng như nhiều bạn nghĩ là có thể chịu đc. Nhưng có lẽ nhà tuyển dụng ko tin tưởng lắm đâu.
Mình học kinh tế quốc dân, ngành quản trị kinh doanh, hộ khẩu Hà Nội, GPA 8.4, TOEIC 820. Mình viết CV bằng tiếng Việt (Vì câu hỏi toàn TV mà). Mình pass. Mình nghĩ các vấn đề đấy không phải vấn đề chính đâu.

Mình học kinh tế quốc dân, ngành quản trị kinh doanh, hộ khẩu Hà Nội, GPA 8.4, TOEIC 820. Mình viết CV bằng tiếng Việt (Vì câu hỏi toàn TV mà). Mình pass. Mình nghĩ các vấn đề đấy không phải vấn đề chính đâu.

Mình hộ khẩu miên Trung. Bạn hộ khẩu HN là vẫn còn gần chán. Mình còn 2 năm kinh nghiệm đi làm rồi. Ko biết đã đi làm rồi có phải là 1 yếu tố có thể ảnh hưởng đến chuyện bị out hay ko.

Vì cứ thử nghĩ lý do Samsung thường xuyên ưu tiên tuyển sinh viên mới tốt nghiệp ngay trong năm là biết. Họ ko muốn nhân viên có ảnh hưởng đến văn hóa tập đoàn khác. Kiểu kiểu thế.

Nói chung cứ xét đến việc Samsung lọc 20k hồ sơ trong vòng 1 ngày rưỡi là thấy mình bị loại do đen rồi :D

haizz..t nghĩ là người ta ramdom rồi..chứ nói ưu tiên sv mới tốt nghiệp thì bảo hk xa lại k có lí..vì mới tốt nghiệp mới dễ nhảy việc mà :((

Bê gần như y nguyên cái hồ sơ của thằng bạn đang làm ở SS. Kết quả: vẫn trượt.
Cần Lời Giải Thích? T.T

Mình hộ khẩu miên Trung. Bạn hộ khẩu HN là vẫn còn gần chán. Mình còn 2 năm kinh nghiệm đi làm rồi. Ko biết đã đi làm rồi có phải là 1 yếu tố có thể ảnh hưởng đến chuyện bị out hay ko.

Vì cứ thử nghĩ lý do Samsung thường xuyên ưu tiên tuyển sinh viên mới tốt nghiệp ngay trong năm là biết. Họ ko muốn nhân viên có ảnh hưởng đến văn hóa tập đoàn khác. Kiểu kiểu thế.

Nói chung cứ xét đến việc Samsung lọc 20k hồ sơ trong vòng 1 ngày rưỡi là thấy mình bị loại do đen rồi :D

haizz..t nghĩ là người ta ramdom rồi..chứ nói ưu tiên sv mới tốt nghiệp thì bảo hk xa lại k có lí..vì mới tốt nghiệp mới dễ nhảy việc mà :((

Mình cũng hộ khẩu miền trung, kinh nghiệm gần 2 năm này :)
Khả năng random cao lắm các bạn ạ.

t có 2 thằng bạn trong đó..1 thằng phòng tc..1 thằng nhân sự..tụi bạn của 2 thằng này cũng apply..thế mà tạch..đến 2 thằng kia cũng k biết tại sao thì chịu rồi =))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,478
Thành viên mới nhất
vnzlvnvn60
Back
Bên trên