SamSung Việt Nam tuyển dụng sinh viên tốt nghiệp năm 2011-2012-2013 [23.11.2013]

• Bắt đầu badday03
  • Ngày bắt đầu
Bạn ơi, bạn viết CV tiếng Anh à? mình tạch rồi, hic :(

- - - Updated - - -

Bạn viết CV tiếng anh hả? chúc mừng nhé, hic...

Mình viết bằng tiếng Việt thôi, cũng viết bình thường như mọi lần nộp ngân hàng.
Đây là cơ hội duy nhất để có thể thoát cảnh thất nghiệp trước tết, hi vọng là suôn sẻ :(

Mình học NEU, cũng viết Tiếng Việt, tạch mà k biết vì sao tạch để sửa nữa, hic

Hi, chúc mừng các bạn may mắn được đi test nhá. Mình điền ngày tháng năm sinh bị nhảy số không sửa được nên cũng không hy vọng gì, với lại mình cũng xin được việc rồi nên nếu được đi thi cũng ngại đi. Nhà mình ở thì cực gần với Samsung chỉ cách 1 km thôi nhưng chắc không có duyên với SS, tạch 2 lần từ vòng hồ sơ rồi, hehe.

Mình học NEU, cũng viết Tiếng Việt, tạch mà k biết vì sao tạch để sửa nữa, hic
mình cũng neu, Hồ sơ nhiều, mình nghĩ cũng là do hên xui 1 phần nữa thôi. nhiều người lọc hồ sơ nên có thể có nhiều tiêu chí khác nhau. Chỉ có thể là coi như chưa có duyên.

Mình đã tâm huyết và chuẩn bị kỹ lưỡng cho lần này. Mình đã bỏ công việc của mình từ đầu tháng 11 để luyện thi TOEIC, làm các bài IQ. Tư thế luôn sẵn sàng và tự tin cho cuộc thi GSAT. Mình tốt nghiệp loại KHÁ (3.0) của AOB, học bên khoa Tài Chính. Mình thật sự thất vọng và buồn chán khi HỒ SƠ KHÔNG PHÙ HỢP :)

Mình IELTS 6.0 - bằng giỏi FPT. Gần 2 năm kinh nghiệm mà vẫn fail nên bạn đừng buồn quá :-j

Theo như mình biết thì:
- SS ko tuyển người quá giỏi, vì thế nếu bạn bằng giỏi, IELTS, TOEIC bạn cao quá thì bạn cũng trượt.
- Nếu bạn ở xa bạn cũng trượt, SS đợt này tuyển cho nhà máy ở TN nên nếu hộ khẩu bạn ở xa TN quá cũng bị loại.
- Trong phần giới thiệu bản thân, nếu bạn tỏ ra quá tham vọng cũng trượt.
- Ngoài ra thì có những lỗi rất nhỏ khi điền hồ sơ mà bạn ko để ý, vì SS thiết kế cái form apply rất dễ bị nhảy số, bị nhầm lẫn...
- v.vv

NTD có cả trăm cách để từ chối nếu họ ko thích mà!

Mình đã lường trc đc 1 số điều ở trên, tuy nhiên 1 thứ ko thể viết khác đc đó chính là hộ khẩu, mình nghĩ 80% mình bị loại vì lý do này :D

Mình cũng nghĩ đây là vấn đề chính. Thật sự thì ứng cử viên nhà xa mà mới ra trường sẽ khó có thể theo đuổi SAMSUNG đến tận cùng. Nhà xa là 1 vấn đề cực kỳ khó chịu. Bạn cứ tưởng tượng sáng sáng phải đi hơn 100km từ HN lên TN mà đi trong thời gian dài thì biết cực khổ như thế nào rồi.

Tất nhiên mình cũng như nhiều bạn nghĩ là có thể chịu đc. Nhưng có lẽ nhà tuyển dụng ko tin tưởng lắm đâu.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Buồn quá :( Mình với bạn mình nộp , mình bên kinh tế không đạt, bạn mình bên kĩ thuật đạt :(((((
Tự nhiên ngồi nhớ lại câu nói trong phim 3 chàng ngốc thấy đúng thật các bạn à
Chúng ta sẽ buồn khi bạn mình không đỗ nhưng sẽ buồn gấp đôi khi mà bạn mình đứng nhất =)))))))
Dù sao cũng chúc mừng các bạn đạt thi tốt nhé ! Cố lên

Buồn quá :( Mình với bạn mình nộp , mình bên kinh tế không đạt, bạn mình bên kĩ thuật đạt :(((((
Tự nhiên ngồi nhớ lại câu nói trong phim 3 chàng ngốc thấy đúng thật các bạn à
Chúng ta sẽ buồn khi bạn mình không đỗ nhưng sẽ buồn gấp đôi khi mà bạn mình đứng nhất =)))))))
Dù sao cũng chúc mừng các bạn đạt thi tốt nhé ! Cố lên

Mềnh cũng tạch, đang buồn mà đọc câu trên của bạn cũng ko nhịn cười nổi =)))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,579
Thành viên mới nhất
charlieparkerme
Back
Bên trên