SamSung Việt Nam tuyển dụng sinh viên tốt nghiệp năm 2011-2012-2013 [23.11.2013]

• Bắt đầu badday03
  • Ngày bắt đầu
Nói chung chẳng biết SS nó chọn kiểu gì. Nghe mọi người kêu viết hay, bằng giỏi, tiếng anh tốt thì loại. T cũng hơi lo. Nhưng mình cứ viết chân thật không chém nhiều. Thế là may được qua vòng gửi xe rồi. :D. Bạn nào có kinh nghiệm thi GSAT truyền đạt mọi người tham khảo với.

Mình cũng nghĩ đây là vấn đề chính. Thật sự thì ứng cử viên nhà xa mà mới ra trường sẽ khó có thể theo đuổi SAMSUNG đến tận cùng. Nhà xa là 1 vấn đề cực kỳ khó chịu. Bạn cứ tưởng tượng sáng sáng phải đi hơn 100km từ HN lên TN mà đi trong thời gian dài thì biết cực khổ như thế nào rồi.

Tất nhiên mình cũng như nhiều bạn nghĩ là có thể chịu đc. Nhưng có lẽ nhà tuyển dụng ko tin tưởng lắm đâu.

Kể cả việc bạn ở trọ trên TN để đi làm đi chăng nữa, liệu khi bạn xin đc 1 cv khác tuy lương thấp hơn nhưng ở gần nhà bạn hơn thì có j đảm bảo bạn sẽ tiếp tục gắn bó với SS. Thế nên NTD cứ loại hs luôn cho chắc, tránh "hậu họa" :|

Vãi thiệt, lần trước còn qua GSAT đến vòng PV của SAE hồi tháng 5, thế mà lần này lại tạch ngay từ vòng hồ sơ @@
Đang tính Chủ nhật này đi thi để biết cái trung tâm hội nghị quốc gia nó như thế nào mà kiểu này lại ngồi nhà rồi :D
Chúc mấy bạn đi thi tốt nhé, chắc đợt này SS làm chặt hơn so với đợt tuyển dụng hồi tháng 4. Thấy bảo lương bên SS cũng cao nhưng áp lực ghê lắm, dễ nhiều bạn không chịu được nhiệt.

Anw, đã từng thi GSAT, nói chung là cái món này khá là khoai. Hoàn toàn bằng tiềng anh, đề dài và khó. Phần 1 thì bình thường nhưng phần 2 toàn cái câu kiểu như câu đố mà chỉ 2% dân số trả lời được của Einstein ý :) Nói chung là nhanh nhạy một chút, đoán bừa liều một chút và quản lí thời gian cho tốt vì chắc chắn là không kịp thời gian. Hãy dùng phương pháp thử-sai càng nhanh càng tốt đối với từng đáp án để tìm đáp án đúng. Chứ đọc câu hỏi xong thì bạn sẽ không thể nhìn ngay ra đáp án được đâu.

Good luck, eb ;)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Hè hè.Đã tạch. Lần trước thi viết Tiếng Việt thì qua, lần này suy nghĩ thế nào viết Tiếng Anh thì tạch. :v ko biết tại mấy bác lọc hồ sơ ko biết đọc :v hay vì có nhiều bạn pờ rồ nhảy vào bon chen nên bị loại. Haizz thực ra thì cũng ko ham hố lắm do đi làm rồi, cơ mà tiếc cái Tết này ko có cơ hội làm gần nhà, ở nhà hóng không khí tết lâu lâu vì phải đi làm nơi xứ khác:v :v :v

Theo như mình biết thì:
- SS ko tuyển người quá giỏi, vì thế nếu bạn bằng giỏi, IELTS, TOEIC bạn cao quá thì bạn cũng trượt.
- Nếu bạn ở xa bạn cũng trượt, SS đợt này tuyển cho nhà máy ở TN nên nếu hộ khẩu bạn ở xa TN quá cũng bị loại.
- Trong phần giới thiệu bản thân, nếu bạn tỏ ra quá tham vọng cũng trượt.
- Ngoài ra thì có những lỗi rất nhỏ khi điền hồ sơ mà bạn ko để ý, vì SS thiết kế cái form apply rất dễ bị nhảy số, bị nhầm lẫn...
- v.vv

NTD có cả trăm cách để từ chối nếu họ ko thích mà!

Mình đã lường trc đc 1 số điều ở trên, tuy nhiên 1 thứ ko thể viết khác đc đó chính là hộ khẩu, mình nghĩ 80% mình bị loại vì lý do này :D

mình nộp bên kinh tế cũng dc gọi đi test GSAT. mình nghĩ hồ sơ chắc họ cũng chỉ chọn hên xui thôi..thấy gửi thông báo là bạn đã vượt qua 17000 hồ sơ..chắc họ k rảnh để đi đọc 17000 lần cái giới thiệu bản thân với lý lo vào SS đâu @-).. Mình bằng giỏi NEU, và phần ấy cũng toàn chém gió thôi @@ ..nói chung là cũng k biết sao mà lần:|, quê cũng xa TN 400km..với lại bộ phận tuyển dụng của SS rất nhiều người, 1 ng thích 1 tiêu chí, hên xui vào gặp ai duyệt hồ sơ của mình nữa @-)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Cho mình hỏi có bạn nào trượt nhận được mail thông báo thành công bị trì hoãn với SS chưa nhỉ :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,809
Thành viên mới nhất
thud
Back
Bên trên