SamSung Việt Nam tuyển dụng sinh viên tốt nghiệp năm 2011-2012-2013 [23.11.2013]

• Bắt đầu badday03
  • Ngày bắt đầu
Có kho do exp làm việc bạn phong phú quá. Mình đi làm 2 năm mà chỉ dám ghi 8 tháng thôi.

đợt samsung tuyển vừa rồi tớ có 2 con bạn cùng nộp vào, cả 2 đều học NEU, đứa bằng giỏi thì vào đứa bằng khá thì out. cứ nghĩ đợt đó nó tuyển mình bằng giỏi thôi. Nhưng mà con bạn bằng giỏi kia một thời gian làm việc ở samsung cũng làm quen đc 1 số anh chị ở pòng nhân sự. mấy anh chị đó bảo là lọc hồ sơ hoàn toàn RANDOM. 1 người lọc 1000 hồ sơ 1 chỉ trong 1 ngày. bạn nào qua đc vòng hồ sơ thì quá là MAY MẮN đấy. đùa chứ mấy đứa NEU lần này đều trượt . Các em NEU khóa sau đừng xấu hổ vì các chị nhé :D

Bạn mình bảo nhiều kinh nghiệm quá cũng fail!
bác nào còn táng cả kinh nghiệm làm bank hay nọ kia cũng fail nốt!
=)))
Có 1 sự mất hình ảnh không hề nhẹ của Samsung!
Chắc sẽ không có lần thứ 2!
Quá thiếu chuyên nghiệp nếu so với Unilever hay PepsiCo

sau một giấc dài ngủ trưa, giờ vẫn còn thấy bực mình vì bị fail, và câu hỏi đặt ra cho đến lúc này là Why em fail ? quyết định vào thăm page tuyển dụng của ss xem tn thì số lượng fail nhiều hơn đỗ. Cuối cùng em vào fb tất cả những đứa qua vòng hs, và phát hiện ra một sự trùng hợp không hề nhẹ.. và em đã thống kê được:
2/3 số là học công nghiệp hn, và thái nguyên
1/3 đến từ những trường không mấy nổi tiếng : đh xì gòn, cđ xây dựng, kdcn..
cá biệt có bạn @kakashi_297 học neu pass
nên mạn phép suy ra cơ chế lần này ưu tiên các trường top 2,3,4... khá, giỏi
còn lại mới đến trường top1 vì vậy đừng hỏi tại sao nhiều bạn ... mà vẫn trượt. :((
Bạn ơi có lẽ tớ ko đến nỗi cá biệt chứ? :)) NEU qua vòng hồ sơ chắc cũng nhiều mà.
Tớ thấy có thể trong quá trình các bạn sửa, lưu hồ sơ mà chưa nộp ngay, lần sau vào lại web của ss thì thông tin ngày sinh hoặc thông tin gì đó nó tự động nhảy, như tớ thì năm sinh ko hiểu tại sao lại thành năm 2007 @@, phải chú ý kiểm tra mới phát hiện ra lỗi này. Lúc lọc hồ sơ = máy thì các bạn fail do sự cố này thì sao? Ý kiến cá nhân thôi nhé. Mình cũng ko chắc là ai cũng bị lỗi như vậy.

Mình bằng xuất sắc KTQD, TOEIC cũng trên 800 (mặc dù quá 2 năm rồi). Phần giới thiệu thì nhờ cô giáo viết thế mà vẫn fail. Muốn khóc quá các bạn ơi!

Bạn ơi có lẽ tớ ko đến nỗi cá biệt chứ? :)) NEU qua vòng hồ sơ chắc cũng nhiều mà.
Tớ thấy có thể trong quá trình các bạn sửa, lưu hồ sơ mà chưa nộp ngay, lần sau vào lại web của ss thì thông tin ngày sinh hoặc thông tin gì đó nó tự động nhảy, như tớ thì năm sinh ko hiểu tại sao lại thành năm 2007 @@, phải chú ý kiểm tra mới phát hiện ra lỗi này. Lúc lọc hồ sơ = máy thì các bạn fail do sự cố này thì sao? Ý kiến cá nhân thôi nhé. Mình cũng ko chắc là ai cũng bị lỗi như vậy.
công nhận là lúc lưu hồ sơ chưa nộp luôn thì số liệu cứ gọi là nhảy sai hết, phải chỉnh lại từ đầu, nhưng lần nào nhấn nút nộp hồ sơ tớ cũng đều kiểm tra lại toàn bộ số liệu nhập , kể cả từng dấu chấm, dấu phẩy của cái giới thiệu bản thân vs lý do làm việc tai ss roài. tóm lại TRƯỢT :)

công nhận là lúc lưu hồ sơ chưa nộp luôn thì số liệu cứ gọi là nhảy sai hết, phải chỉnh lại từ đầu, nhưng lần nào nhấn nút nộp hồ sơ tớ cũng đều kiểm tra lại toàn bộ số liệu nhập , kể cả từng dấu chấm, dấu phẩy của cái giới thiệu bản thân vs lý do làm việc tai ss roài. tóm lại TRƯỢT :)
Thế thì tớ cũng chịu. Hic. :(

đệch, bằng giỏi KTQD, nam nhi sức khỏe dồi dào, hồi tháng 11 k qua vòng test, bây giờ bê nguyên cái bản đăng kí ấy nộp thì tạch luôn vòng gửi xe,,hài vc..điều hài hơn là thằng bạn nó lười viết thế là mình bê luôn cái bản này chỉ thay thông tin cá nhân gửi hộ cho nó mà lại qua..do ăn ở chăng=))))))))))))))))

Đọc các thể loại comment trong thớt này mới thấy chắc mình k đến nỗi ngu lắm, là do ăn ở rồi.. mà mình cũng có làm ddieuf không tốt với ai bao giờ đâu... Công nhận là số lượng hồ sơ nhiều thế mà lọc có vài ngày thì quá nể bác Sung

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,409
Thành viên mới nhất
ttlong315
Back
Bên trên