Sacombank thông báo Danh sách Sinh viên trúng tuyển TTVTN Sacombank 2013 Khu vực Hà Nội

Hi all,

Trước tiên, chúc mừng các bạn đã trúng tuyển chương trình "Thực tập viên tiềm năng Sacombank 2013" khu vực Hà Nội. Danh sách trúng tuyển các bạn download tại đây

Lưu ý: Thời gian Đào tạo tập trung sẽ được cập nhật trên website ngân hàng trong thời gian sớm nhất

Chúc các bạn có một kỳ thực tập hiệu quả, bổ ích, học hỏi và tích lũy được nhiều kiến thức, kỹ năng cũng như kinh nghiệm:)

P/s: Để có một kỳ thực tập hiệu quả, các bạn có thể tham khảo các topic sau:

1. Topic Sai lầm thường gặp khi thực tập

2. Topic Các bước chuẩn bị tốt cho thực tập

3. Topic Làm thế nào để có một kỳ thực tập hiệu quả trong Ngân hàng?

ra tet ms thuc tap mà, bây h đang tổng kết cuối nam, chắc ko care chuyên này đâu ;))

Có tin vui cho mn nhé, cả 3 miền.....sẽ bắt đầu đào tạo tập trung 21/1 nhé :x :x :x
Trích dẫn...nguồn đi cô;)). Có tên bẩu k tham gia nữa mà vẫn quan tâm đến chương trình này thế nhỉ?:-"

Chúc mừng các bạn trúng tuyển TTVTN Sacombank năm nay. Một trong những điều các bạn SV năm cuối quan tâm khi đi thực tập, đó là có được đào tạo hay k, thì bây giờ các bạn TT ở Sacom đã có câu trả lời là "Có". Dù giới thượng tầng của Sacom có nhiều biến động nhưng với kinh nghiệm tổ chức chương trình TTVTN vì là NH đầu tiên có ý tưởng tổ chức chương trình này, chương trình năm nay chắc chắn sẽ vẫn chuyên nghiệp và hứa hẹn mang đến cho các bạn một quãng thời gian trải nghiệm thú vị, bổ ích và nhiều cơ hội việc làm sau khi kết thúc đợt thực tập.

P/s: Theo thông tin mình đọc được thì 80% SV tham gia chương trình này sẽ trở thành NV chính thức của Sacom:). Chờ 3 tháng nữa các bạn confirm về tính chính xác của thông tin này:)

Hôm nay đã là 4 tây rồi mà cả HN và TP.HCM vẫn chưa có kết quả, hic. Nếu qua Tết mới đi thực tập, thì bài khóa luận thực tập của mình sẽ đi về đâu :-s

Khóa luận lúc nào cũng là cái quan trọng để mấy bạn đủ điều kiện ra trường nhưng kinh nghiệm thực tế cũng rất quan trọng khi bạn đi làm sau này, trước tiên bạn cứ tìm 1 cái khóa luận nào hay điểm cao trường bạn mà tham khảo đi, còn việc đi thực tập có số liệu và nắm bắt tình hình hoạt độmng của Ngân hàng để làm khóa luận thì cũng ko ăn nhập mấy đâu vì đa phần số liệu họ cũng cấp ko rỏ ràng và cũng ko chính xác đâu tốt nhất bạn nên xác định rõ là tự chế số liệu và làm từ bây giờ đi khỏi phải bận tyâm chuyện khóa luận sau này chỉ chuyên tậm học hỏi kinh nghiệm khi đi thực tập thôi. Nói thiệt mấy bạn dù giỏi mấy thì cái khóa luận mấy bạn làm cũng có ít nhất 30-50% của người khác, thậm chí nhiều bạn copy y nguyên mang vô chỉ chỉnh sửa đôi chút. Dù mấy bạn ko hề muốn nhưng thực tế thì chuyện đạo văn copy ở Việt Nam nó là cái truyền thống rồi , nhiều khi copy lại có điểm cao hơn bạn tự làm.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Khóa luận lúc nào cũng là cái quan trọng để mấy bạn đủ điều kiện ra trường nhưng kinh nghiệm thực tế cũng rất quan trọng khi bạn đi làm sau này, trước tiên bạn cứ tìm 1 cái khóa luận nào hay điểm cao trường bạn mà tham khảo đi, còn việc đi thực tập có số liệu và nắm bắt tình hình hoạt độmng của Ngân hàng để làm khóa luận thì cũng ko ăn nhập mấy đâu vì đa phần số liệu họ cũng cấp ko rỏ ràng và cũng ko chính xác đâu tốt nhất bạn nên xác định rõ là tự chế số liệu và làm từ bây giờ đi khỏi phải bận tyâm chuyện khóa luận sau này chỉ chuyên tậm học hỏi kinh nghiệm khi đi thực tập thôi. Nói thiệt mấy bạn dù giỏi mấy thì cái khóa luận mấy bạn làm cũng có ít nhất 30-50% của người khác, thậm chí nhiều bạn copy y nguyên mang vô chỉ chỉnh sửa đôi chút. Dù mấy bạn ko hề muốn nhưng thực tế thì chuyện đạo văn copy ở Việt Nam nó là cái truyền thống rồi , nhiều khi copy lại có điểm cao hơn bạn tự làm.
Thank bro đã chia sẻ, thật ra trường mình cũng yêu cầu chọn đề tài và nộp đề cương chi tiết rất sớm, mà Sacombank lại thực tập trễ quá (có thể qua Tết mới đi thực tập chính thức, giờ đào tạo trước thôi), cho nên mình cũng lo lắng về cái đề tài khóa luận của mình lắm :-s Ko đi thực tế thì làm gì có cơ sở mà viết bài, chỉ có tham khảo bài của người khác rồi viết lại theo ý của mình thôi, mà cũng ko biết bắt đầu viết như thế nào :-s

Trích dẫn...nguồn đi cô;)). Có tên bẩu k tham gia nữa mà vẫn quan tâm đến chương trình này thế nhỉ?:-"

Chúc mừng các bạn trúng tuyển TTVTN Sacombank năm nay. Một trong những điều các bạn SV năm cuối quan tâm khi đi thực tập, đó là có được đào tạo hay k, thì bây giờ các bạn TT ở Sacom đã có câu trả lời là "Có". Dù giới thượng tầng của Sacom có nhiều biến động nhưng với kinh nghiệm tổ chức chương trình TTVTN vì là NH đầu tiên có ý tưởng tổ chức chương trình này, chương trình năm nay chắc chắn sẽ vẫn chuyên nghiệp và hứa hẹn mang đến cho các bạn một quãng thời gian trải nghiệm thú vị, bổ ích và nhiều cơ hội việc làm sau khi kết thúc đợt thực tập.

P/s: Theo thông tin mình đọc được thì 80% SV tham gia chương trình này sẽ trở thành NV chính thức của Sacom:). Chờ 3 tháng nữa các bạn confirm về tính chính xác của thông tin này:)
Đọc thông tin ở đâu thế bác ;))

Chắc thông tin 21 tập trung là chính xác đó :-ss
Tình hình này thì về báo cáo thực tập kiểu gì đây hả trời :((

Chắc thông tin 21 tập trung là chính xác đó :-ss
Tình hình này thì về báo cáo thực tập kiểu gì đây hả trời :((

10/3 mới báo cáo thực tập mà :)) người ta ngồi nhà chẳng thực tập đâu còn báo cáo được, cậu làm j mà lo thế :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,509
Thành viên mới nhất
pk88us
Back
Bên trên