Review [Review] Phỏng vấn tại ngân hàng chính sách xã hội (23/12/2012) - Không vượt qua vòng "bảo vệ" :))

toilarain

Thành viên
Những trường hợp thế này mình nghĩ cứng với bảo vệ thì chỉ làm căng thêm tình hình thôi. Mềm mềm tí có khi còn có thể níu kéo được gì đấy. Ví dụ trình cái chứng minh thư ra, người ta biết là xa xôi quá thì có khi lại được ở lại vào pv. Bạn kia quay về nghĩa là nhà bạn cũng gần đấy cũng nên.
Mình cảm giác bạn " thứ nhất là...., thứ hai là.... " với bảo vệ thì bạn đã tự đưa mình vào cuộc tranh cãi với người ta rồi. Mình hỏi ví dụ người đối diện vs bạn là sếp tuyển dụng bạn có " thứ nhất là,... thứ hai là... vs các sếp không :D

Mình góp ý vậy thôi :D

haichau1911

Verified Banker
anh chị cho em hỏi muốn nộp hồ sơ vào ngân hàng CSXH phải làm gì ạ..em cám ơn

giaoducvietnam

Thành viên
bạn cùng khóa mình, học thì chẳng ra gì, được mỗi cái nhà giàu, thi đại học được 9 hay 10 điểm, học cao đẳng công nghiệp cơ sở ở tỉnh:confused:. Tốhiệp 300tr gì đó, vô ngân hàng chính sách xã hội ngon lành. Mình thì đại học chính quy hẳn hoi, vẫn đang thất nghiệp!o_O:oops:

phungvannam

Verified Banker
Nếu cần sự ổn định thì NHCS là sự lựa chọn hàng đầu rồi (lương cao, nhàn hơn công chức xã, lậu cũng khá).
Nhưng qua việc này chắc bạn cũng rút ra một bài học, mặc dù bên Nhân sự họ thông báo vội thì mình nghĩ bạn cũng nên hỏi các giấy tờ mang theo khi đi pv (điều này là dĩ nhiên rồi).

Banker Hub