Quan hệ khách hàng - nghề ko phù hợp với em?

Em mới đi làm, hom nay là ngày thứ 3 ở HDB. hic, em chưa được đi học gì hết, lên văn phòng chỉ ngồi đọc báo, sản phẩm thì hỏi chị làm lâu bảo không có, vào trang của HD thì cũng chỉ giớ thiệu sơ sơ. hic hic, em chả biết gì. Hôm đầu đến nhận việc, anh giám đốc bảo em huy động 1,5 tỷ, cho vay 2 tỷ trong 1 tháng, nhưng em biết gì đâu????? Không có tí gì về sp, kinh nghiệm huy động, cho vay thế chấp, ko biết tìm khách kiểu gì, em có 2 tháng học việc, 4 tháng tập sự. Học việc thì chưa được học vậy đến lúc tập sự em làm thế nào???? Ai có kinh nghiệm gì chỉ bảo em với??? Em hoang mang.......
Bạn ko có người hướng dẫn à? Làm thân ngay với a/c trong phòng đi.

Bạn ko có người hướng dẫn à? Làm thân ngay với a/c trong phòng đi.
Ko ạ! Phòng em có 4n, 1 người là sếp, 1 chị cũ làm được hơn 2 năm, 1 anh mới vào được hơn tháng nhưng đang đi học. Chị cũ có vẻ hơi khó tính, hỏi gì cũng bảo ko biết, anh sếp thì đi suốt, những cái em biết, em hỏi thì anh bảo là anh ko biết, mà anh đi em cũng ko nc đc mấy. Ở dưới quầy có thên 2 chị, 1 chị gdv, 1 chị ksv, nhưng em cũng ko biết thân thiết kiểu gì đc. hic hic

Ko ạ! Phòng em có 4n, 1 người là sếp, 1 chị cũ làm được hơn 2 năm, 1 anh mới vào được hơn tháng nhưng đang đi học. Chị cũ có vẻ hơi khó tính, hỏi gì cũng bảo ko biết, anh sếp thì đi suốt, những cái em biết, em hỏi thì anh bảo là anh ko biết, mà anh đi em cũng ko nc đc mấy. Ở dưới quầy có thên 2 chị, 1 chị gdv, 1 chị ksv, nhưng em cũng ko biết thân thiết kiểu gì đc. hic hic
Cứ từ từ, những ng nhìn khó tính chưa hẳn đã xấu tính, phải lựa lúc chị ấy rảnh rỗi mới bắt chuyện, mà đừng cái gì cũng hỏi, ban đầu vs ng khó tiếp cận như vậy, cái gì ko biết thì tự tìm hiểu trc đã b ạ.

Chị cũng đã làm QHKH DN kiêm CN 3 năm, chị rút ra điều này:
1. QHKH phù hợp với Nam giới và Nữ chưa kết hôn, năng động, giao tiếp tốt, khôn khéo và bạo dạn.
2. QHKH luôn bị áp lức rất lớn: các chỉ tiêu sẽ ngày càng nhiều lên, cao lên, cơ chế sẽ ngày càng thắt chặt, vì vậy dù có làm lâu, có nhiều mối quan hệ thì cũng không có gì đảm bảo chắc chắn việc trụ lại lâu dài ở NH nếu k đạt chỉ tiêu. Đặc biệt trong tình hình kinh tế khó khăn, áp lực càng rõ. KHách hàng tốt ít, khách hàng cũ có nguy cơ quá hạn nhiều, nợ xấu tăng, KPIs lại giảm, vẫn trên đà không hoàn thành chỉ tiêu => vẫn out
3. Môi trường cạnh tranh cao, áp lực chỉ tiêu lớn, tình người ít, tất cả vì lợi ích bản thân => Chán
4. Thu nhập so với các vị trí khác không cao mà lại vất. Chưa kể phần tác nghiệp với các bộ phận khác như GDV, HTTD,.. đôi khi như kiểu bị củ hành í, như kiểu đi xin nữa, rồi đùn đẩy trahcs nhiệm, cv, đôi khi rất ức chế nhưng vẫn phải nhịn để đẩy tiến độ công việc.
............... Tóm lại, xã hội còn nhiều việc, nếu có khả năng tìm các công việc khác thì k nên vào QHKH, đặc biệt là nữ.
Em thích ý thứ 4, nhiều lúc ức chế lắm ạ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,551
Thành viên mới nhất
clintblackmerch
Back