Phỏng vấn Thực tập tại Sacombank

Các anh chị nào đang làm ở Sacombank cho em hỏi về yêu cầu chiều cao ạ: em đọc ở mục thể lệ thì ghi chiều cao tối thiểu đối với nữ là 1m58, nhưng ở mục chi tiết từng vị trí thì có vị trí chỉ yêu cầu 1m55 thôi. Em cao 1m55 nên ko bit là mình có đủ điều kiện để nộp hồ sơ thực tập hay ko?

có 4 phần: Nghiệp vụ khoảng 40 câu, IQ 20 câu, tiếng anh 30 câu, kiến thức chung 10 câu. 3 phần IQ tiếng anh và kiến thức xã hội thì dễ lắm. Quan trọng là nghiệp vụ bạn xem kĩ các gói sp dịch vụ của sacom ak huhu bữa hỏi mấy cái đó nhiều mà mình k biết buồn ơi là buồn

Hài ha, mình lùn cũng khổ, có 1n62 mấy, còn 3,4 cm nữa là đủ tiêu chuẩn mà ông trời không cho, hic.(T.T)

có 4 phần: Nghiệp vụ khoảng 40 câu, IQ 20 câu, tiếng anh 30 câu, kiến thức chung 10 câu. 3 phần IQ tiếng anh và kiến thức xã hội thì dễ lắm. Quan trọng là nghiệp vụ bạn xem kĩ các gói sp dịch vụ của sacom ak huhu bữa hỏi mấy cái đó nhiều mà mình k biết buồn ơi là buồn
Sao nhiều thế nhỉ? Vậy là 100 câu hả thaonguyen :(( Mọi năm thấy tầm 50 60 câu thôi mà? Thời gian thế nào?

"Tòa nhà nào (chi nhánh, phòng giao dịch) của Sacombank thì tòa nhà đó phải đẹp nhất, to nhất và CAO NHẤT so với các ngôi nhà của các ngân hàng khác." Đó là câu nói mình đã nghe được ở đâu đó.
Mấy bạn có thấy đúng không vậy?

"Tòa nhà nào (chi nhánh, phòng giao dịch) của Sacombank thì tòa nhà đó phải đẹp nhất, to nhất và CAO NHẤT so với các ngôi nhà của các ngân hàng khác." Đó là câu nói mình đã nghe được ở đâu đó.
Mấy bạn có thấy đúng không vậy?

ko hẳn đâu bạn mình thấy của Á Châu nó cao và bự hơn nhiều, chỉ có hoành tráng và đẹp hơn thôi

a/c cho em hỏi tí ạ : theo quá trình là test --> pv hay pv --> test?
bọn e đã có lịch nhưng em chẳng biêt đi test hay pv nữa?

thuhoai_kt đã viết:
a/c cho em hỏi tí ạ : theo quá trình là test --> pv hay pv --> test?
bọn e đã có lịch nhưng em chẳng biêt đi test hay pv nữa?

Năm trước anh thi Thực tập sinh Sacombank Hà Nội thì chỉ có test thôi, không có phỏng vấn.
Còn theo như thông lệ bên Sacombank thì sẽ test trước rùi phỏng vấn (thường là Giám đốc/PGĐ chi nhánh sẽ phỏng vấn).
Goodluck!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,655
Thành viên mới nhất
tufamanbk8
Back