Phỏng vấn Thực tập tại Sacombank

Các anh chị nào đang làm ở Sacombank cho em hỏi về yêu cầu chiều cao ạ: em đọc ở mục thể lệ thì ghi chiều cao tối thiểu đối với nữ là 1m58, nhưng ở mục chi tiết từng vị trí thì có vị trí chỉ yêu cầu 1m55 thôi. Em cao 1m55 nên ko bit là mình có đủ điều kiện để nộp hồ sơ thực tập hay ko?

Sacombank Imperial, có đậu mình cũng không làm ở hội sở vì trong bản đk là mình ghi rõ tt ở Tân Phú rồi. Chắc do phòng nhân sự lộn nên vẫn gọi mình đi pv S Imperial. Hội sở xa chít, có cho cũng ko làm.
Bạn nào vô tt ở Sacombank thì nhớ bình chọn cho STB ở mục bình chọn NH có môi trường làm việc được yêu thích nhất kìa. Mới có 45 phiếu à.

Hỏi về phỏng vấn vị trí Chuyên viên KHCN tại Sacombank.

có bạn nào pvan vị trí Chuyên viên KHCN ở Sacom k, cho mình hỏi những câu hỏi các bạn đc pvan nhé? t7 pvan rồi, mình lo quá, câu hỏi tiếng Anh thường liên quan đến cuộc sống , gia đình hay sao vậy các bạn, ai biết thì chỉ giùm mình nhé! thanks nhìu nhìu ^^!!!!!:-*

Bạn nào biết cho mình hỏi chút thông tin ^^ Mình pv thực tập ờ Sở Giao Dịch, nhưng mà mình không rõ lắm cơ cấu tổ chức đó là sao... SGD là chi nhánh của hội sở à?

mấy bạn được thực tập ở Hội Sở là được đánh giá thế nào? Theo tiêu chí gì vậy? Mình thắc mắc...Chọn lọc cả 1000 người để ra..

có bạn nào pvan vị trí Chuyên viên KHCN ở Sacom k, cho mình hỏi những câu hỏi các bạn đc pvan nhé? t7 pvan rồi, mình lo quá, câu hỏi tiếng Anh thường liên quan đến cuộc sống , gia đình hay sao vậy các bạn, ai biết thì chỉ giùm mình nhé! thanks nhìu nhìu ^^!!!!!:-*
Mình pv ở tầng 15 còn ai pv dưới tầng 5 thì mình ko biết pv bằng tyie6ng1 việt 100 %.Tầng 15 có 2 anh 1 anh giám đốc mặc Vest, 1 anh làm bên phòng nghiệp vụ thì phải tên huy .Anh bên nghiệp vụ hỏi trước (chủ yếu dựa trên những gì ghi trong cv và những gì thắc mắc khi trả lời thì họ sẽ hỏi mình )
1)gIỚI THIỆU VỀ BẢN THÂN EM ĐI ? Nếu có gì thắc mặc về thông tin bạn giới thiệu thì anh sẽ hỏi luôn Vd : qua những phòng trào hội thảo đó em rút ra được bài học gì
2)Hỏi về đề tài mình lựa chọn, tại sao chọn đề tài đó..?
3)Hỏi về công việc part time đã làm?
4)Hỏi về tính cách của mình tự nhận xét về bản thân là người như thế nào(Anh giám đốc đưa ra 2 khuôn mẫu cho mình lựa chọn thụ động thích nghiên cứu tìm tòi hay thích đi đây đi đó )
Các bạn pv nhớ coi kỹ lại những gì mình ghi trong cv tránh tình trạng bút xa gà chết , và nên đến sớm khỏng 30 phút để thích nghi với môi trường ở hội sở rất trang trọng mọi người ăn mặc cực kỳ lịch sự và đẹp nhưng rất lạnh lùng chúc mấy bạn pv sau may mắn nha

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Bữa nay trên Web Sacombank đã đăng tuyển thông tin trúng tuyển thực tập ở Hội Sở nữa. Cái vụ này là thế nào nhỉ? Bữa nay mình đã nhận được mail mời đi phỏng vấn từ Phòng nhân sự - Sacombank rồi.!

@yuechan: thất bại rùi bạn ui, thật sự là không trả lời dc gì lun. Chắc có lẽ mình không có duyên với sacombank rùi, thui đành chịu vậy :(

@yuechan: thất bại rùi bạn ui, thật sự là không trả lời dc gì lun. Chắc có lẽ mình không có duyên với sacombank rùi, thui đành chịu vậy :(
Ủa soibang ơi. Không đậu PV vẫn được thực tập tại Sacombank mà. Cơ hội vẫn còn nè. Đừng tuyệt vọng!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back
Bên trên