Phỏng vấn Thực tập tại Sacombank

Các anh chị nào đang làm ở Sacombank cho em hỏi về yêu cầu chiều cao ạ: em đọc ở mục thể lệ thì ghi chiều cao tối thiểu đối với nữ là 1m58, nhưng ở mục chi tiết từng vị trí thì có vị trí chỉ yêu cầu 1m55 thôi. Em cao 1m55 nên ko bit là mình có đủ điều kiện để nộp hồ sơ thực tập hay ko?

Hôm nay đợt 1 phỏng vấn rùi mà sao có vẻ im ắng vậy các bạn, ai đi phỏng vấn rồi share kinh nghiệm cho đợt sau với:bz:bz:bz

Các anh chị nào đang làm ở Sacombank cho em hỏi về yêu cầu chiều cao ạ: em đọc ở mục thể lệ thì ghi chiều cao tối thiểu đối với nữ là 1m58, nhưng ở mục chi tiết từng vị trí thì có vị trí chỉ yêu cầu 1m55 thôi. Em cao 1m55 nên ko bit là mình có đủ điều kiện để nộp hồ sơ thực tập hay ko?

nhiều bạn ko cao nhưng dáng mảnh dẻ và ốm cộng với 1 đôi giày cao 1 tí thì nhìn bạn sẽ khá cao dù con số thực tế ko phải vậy mà chiều cao ko quan trọng cho lắm mà wan trọng là may mắn thôi bạn cứ tự tin ứng tuyển đi cứ ghi cao 1m58 ko sao hết ko ai đo chiều cao cảu bạn đâu

Sacombank ở Hà Nội năm ngoái làm gì có vòng phỏng vấn nhỉ, mà cũng ko tuyển rộng rãi như năm nay, năm ngoái chỉ lấy 1 số trường như Ngân hàng, KTQD, HVTC và thương mại thôi thì phải
Năm nay Sacombank tuyển thực tập hoành tráng va rầm rộ quá :D

có ai có kinh nghiệm đã đi pv rùi, chia sẻ với mình với, cuối tuần này mình đi pv rồi. mà giờ k biết j hết.
Mà mình đang lăn tăn ở cái chỗ này, lỡ lúc pv, họ hỏi về lương (theo như ghi trên web thì đi thực tập có lương), thì hok biết phải trả lời thế nào hết.hic hic

Mình vừa phỏng vấn lúc 8h sáng nay xong. HĐPV gồm có anh Thái (Trưởng bộ phận Tín dụng) và anh Long.
Các anh ấy hỏi mình về giới thiệu bản thân sao cho nêu được 3 đặc điểm phù hợp với vị trí công việc của CVQHKH cá nhân, tại sao kỹ năng giao tiếp lại là quan trọng? Mục tiêu trong 5 năm tới là gì?...
Mình trả lời không được tốt lắm, là người đầu tiên nên cũng hơi run :(
không biêt kết quả thế nào! :-ss
Các bạn phỏng vấn sau cố gắng lên nhé! Tự tin lên nhé! :)
Good luck :)

Các bạn nào đi phỏng vấn ở vị trí giao dịch viên rồi cho mình ít kinh nghiệm với? mình chưa đi phỏng vấn bao giờ, lo quá!

Mình vừa phỏng vấn lúc 8h sáng nay xong. HĐPV gồm có anh Thái (Trưởng bộ phận Tín dụng) và anh Long.
Các anh ấy hỏi mình về giới thiệu bản thân sao cho nêu được 3 đặc điểm phù hợp với vị trí công việc của CVQHKH cá nhân, tại sao kỹ năng giao tiếp lại là quan trọng? Mục tiêu trong 5 năm tới là gì?...
Mình trả lời không được tốt lắm, là người đầu tiên nên cũng hơi run :(
không biêt kết quả thế nào! :-ss
Các bạn phỏng vấn sau cố gắng lên nhé! Tự tin lên nhé! :)
Good luck :)

chỉ trong 10' là xong hay còn tùy người hả c?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Các bạn cho mình hỏi xíu là làm tn để biết đc tên 2 anh PV mình
và lúc vào có đc bắt tay chào k ạ?
ai PV ùi trả lời giúp mình nhé:)

chỉ trong 10' là xong hay còn tùy người hả c?
cái này cũng tùy người cậu ạ. Bạn tớ phỏng vấn chỉ trong vòng 2-3 câu hỏi thôi. Nhưng tối đa là 10min.

Các bạn cho mình hỏi xíu là làm tn để biết đc tên 2 anh PV mình
và lúc vào có đc bắt tay chào k ạ?
ai PV ùi trả lời giúp mình nhé:)
Lúc vào pv, HĐPV sẽ tự giới thiệu trước. Bạn ngồi đối diện với HĐPV ở trong bàn tròn ở phòng họp (mình pv ở tầng 9 thì là thế, còn tầng 8 thì có vẻ khác) nên không bắt tay được với các anh ấy đâu :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,473
Thành viên mới nhất
ngoctraisonglon
Back
Bên trên