Phỏng vấn thực tập tại ngân hàng ACB

Thực tập sinh ACB có lương ko bạn nhỉ? Tech thi dài cổ ra mà bảo ko lương :(((

Các bác cứ chặt chém thì gặp phải nghiệp vụ thì hết chặt chém ;)) Ngồi khóc roài :)

mình vừa phỏng vấn về, ở chi nhánh Hàng Giấy, vị trí CSR, không biết ở chỗ khác hỏi khó thế nào chứ mình phỏng vấn cực nhanh, hoàn toàn chỉ giới thiệu bản thân, điểm mạnh, điểm yếu, ko hỏi tý gì vì nghiệp vụ (hoặc tại mình học khoa kế toán nên họ chán chả buồn hỏi cũng nên T.T), chị phỏng vấn thì khá lạnh lùng và cũng không có thái độ gì rõ rệt...........
Tóm lại là vì phỏng vấn quá đơn giản nên cũng không hiểu họ chọn theo tiêu chí gì T.T

cám ơn các bạn đã chia sẻ kn nhé! có bạn nào ở tp hcm vô chia sẻ kn cho anh em với! không biết vị trí tư vấn tài chính cá nhân pcf pv j hen? mình học tài chính dn nên chẳng biết nv thực tế bên ngân hàng nó thế nào ~~

cám ơn bạn nha. Mình đăng ký tư vấn tài chính cá nhân không lẽ họ cũng hỏi mấy tỷ số tài chính của DN thì thế nào ấy nhỉ ^^

tớ không đi pv, nhưng bạn cùng phòng tớ phỏng vấn sáng nay, vị trí CSR ở Hàng giấy khoảng 9h. Tớ có hỏi qua, thấy bảo dễ lắm, chỉ giới thiệu bản thân và một số điểm về hiểu biết, kiểu như em biết gì về vị trí, điểm mạnh, điểm yếu... Thế thôi. không hỏi khó như bạn ở trên đâu:D Chúc bạn may mắn!

xem ra thì PGD bên Ngoc Lam pv khá khó rồi, thôi mà ở nhà vậy, đường xá thì xa xôi thế kia.

Xa xôi gì đâu nhỉ, ngay chân cầu Chuơng Dương ấy mà

---------- Post added 05-12-2011 at 08:45 PM ----------

Đang học kế toán ngân hàng mà lại hỏi tài khoản kế toán doanh nghiệp hả, phải học lại thôi

---------- Post added 05-12-2011 at 08:46 PM ----------

Chẳng có ngân hàng nào thực tập có luơng đâu ngoại trừ Sacombank ở HCMC nghe đâu bảo là 2tr/tháng thì phải

---------- Post added 05-12-2011 at 08:48 PM ----------

Tình hình là có các môn phải học lại như sau: Tài trợ dự án, Tài chính doanh nghiệp, Thị trường chứng khoán, Phân tích tài chính doanh nghiệp, Tiền tệ - Ngân hàng..................... nhiều quá đi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,965
Thành viên mới nhất
Genesis Merch
Back
Bên trên