Phỏng vấn thực tập tại ngân hàng ACB

Chào mọi người, mình đến từ Đại học Kinh tế - Luật, hôm 5/11/2011, ACB có về trường mình tổ chức buổi tuyển dụng thực tập, nhận hồ sơ rồi phỏng vấn trực tiếp luôn. Chị pv mình chỉ hỏi tại sao em chọn đề tài này, em có tham gia nhiều hoạt động tập thể không, em rút ra được gì từ những hoạt động đó, chỉ đơn giản vậy thôi. Nói chung cũng tùy người pv, hôm đó có tất cả 5 bàn, có người hỏi về nghiệp vụ, có người lại ko. Hi vọng giúp ích được các bạn. Thân!

mình vừa pv vi trí teller ở giảng võ xong, chị ý chỉ hỏi qua về bản thân thui, ko hỏi n.vụ j cả, k bít đc hem nữa ;)

Chị pv ở Giảng Võ ko hỏi nghiệp vụ,chỉ là kĩ năng mềm vs đề tài thôi. Tiếc là mình hem chuẩn bị nên ko nổi được gió,chắc lại tiếp tục điệp khúc...tạch.:((

cứ chờ kq đã bạn :D, lạc quan lên chứ :)

Uhm. Nhưng thực sự hôm nay mình ko thể hiện đc như mấy lần trước,hài lòng nhất lần pv tech thôi,nhưng tạch vòng 2:((
Hazzi! chị ý nghe điện xong thì hem hỏi thêm gì nữa,ko có cơ hội nói.

Uhm. Nhưng thực sự hôm nay mình ko thể hiện đc như mấy lần trước,hài lòng nhất lần pv tech thôi,nhưng tạch vòng 2:((
Hazzi! chị ý nghe điện xong thì hem hỏi thêm gì nữa,ko có cơ hội nói.
Mìng cũng tạch AB vòng 2, tiếc đứt ruột, may mà đc vp vớt lại ko thì giấc mơ vào ngân hàng đi toong.... @@

thế ai pv vị trí CSR rùi?? hỏi gì thế mọi ng@@
mình vừa pv vị trí CSR sáng nay, bên Cao Thắng, chỉ hỏi mấy câu quen thuộc: giới thiệu bản thân, vì sao chọn acb, vì sao chọn đề tài thực tập như vậy. Hơi tiếc là mình trả lời bị dở khi chị pv nói là mình giao tiếp tốt, chị đề nghị mình chuyển sang vị trí pfc thì mình nghĩ sao. Ra đến cửa nghĩ lại thấy mình trả lời không có khôn khéo gì hết=(( Cuối cùng thì hỏi mình muốn thực tập ở khu vực nào, rùi kiu về chờ kết quả.
Hình như trong TP.HCM ít hỏi nghiệp vụ hơn HN, bạn mình pv PFC, RA mà cũng không hỏi nghiệp vụ gì nhìu.
Thích acb ở chỗ sắp xếp pv rất chuyên nghiệp, từ chỗ ngồi chờ đến phòng pv, chị pv mình rất thân thiện, khi kết thúc pv còn chúc mình này kia, nói hy vọng sẽ gặp lại em :-*

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
mình cũng vừa pv PFC ở HCM, cơ ko dc may mắn như kaly, toàn bị chê mà thui
hụ hụ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất