Phỏng vấn Sơ tuyển - Tư vấn Tài chính Techcombank 05/2019

Em chào mọi người,

Sắp tới em được tham gia phỏng vấn sơ tuyển vị trí Tư vấn tài chính tại Techcombank. Mọi người cho em hỏi là ở vòng này, em thấy có để làm bài test.
Vậy bài test là như thế nào ạ? Đánh giá về nghiệp vụ hay sao ạ? Với phỏng vấn sơ tuyển có khó lắm không ạ?
Em xin cảm ơn.

Em chào mọi người,

Sắp tới em được tham gia phỏng vấn sơ tuyển vị trí Tư vấn tài chính tại Techcombank. Mọi người cho em hỏi là ở vòng này, em thấy có để làm bài test.
Vậy bài test là như thế nào ạ? Đánh giá về nghiệp vụ hay sao ạ? Với phỏng vấn sơ tuyển có khó lắm không ạ?
Em xin cảm ơn.
Em tìm trên ub chưa em

Phỏng vấn, thi tuyển, ... vào vị trí tư vấn tài chính.
Mô tả công việc tài chính của Techcombank là như sau: Việc làm Chuyên viên tư vấn dịch vụ tài chính cá nhân - Techcombank
Chung quy lại thì cũng là tìm kiếm khách hàng vay vốn. Mà công việc này cần gì phỏng vấn, thi tuyển chi mất công.
Trong tay em có nguồn khách hàng, thì chỗ nào cũng sẵn sàng mời, khỏi ứng tuyển.
Tuy nhiên, nên đọc qua bài viết này, nếu làm công việc tìm kiếm khách hàng vay nhé.
sách online: NGHỆ THUẬT LỪA DỐI NHÂN VIÊN TÍN DỤNG

Phỏng vấn, thi tuyển, ... vào vị trí tư vấn tài chính.
Mô tả công việc tài chính của Techcombank là như sau: Việc làm Chuyên viên tư vấn dịch vụ tài chính cá nhân - Techcombank
Chung quy lại thì cũng là tìm kiếm khách hàng vay vốn. Mà công việc này cần gì phỏng vấn, thi tuyển chi mất công.
Trong tay em có nguồn khách hàng, thì chỗ nào cũng sẵn sàng mời, khỏi ứng tuyển.
Tuy nhiên, nên đọc qua bài viết này, nếu làm công việc tìm kiếm khách hàng vay nhé.
sách online: NGHỆ THUẬT LỪA DỐI NHÂN VIÊN TÍN DỤNG
Dạ em cảm ơn ạ

Bạn pv ngày mấy v bạn , bạn nhận được Mail báo đạt hay kết qua gì chưa :((( sao k thấy thông tin j hết

Em chào mọi người,

Em xin cảm ơn.
chào bạn, bạn đã phỏng vấn sơ tuyển chưa? cho mình xin chút kinh nghiệm dc ko bạn?
vì mình tay ngang định xin vào vị trí này của Tech nhưng ko biết hình thức pv như nào hay làm test nên cũng hơi lo
Cám ơn bạn nha!

Mình mới pass vòng sơ tuyển. Đói với chương trình tân tuyển aka những người chưa có kinh nghiệm ấy thì bài test rất dễ: IQ+Các câu hỏi về tình huống sale và một ít kiến thức kinh tế mà nhẹ thôi mình test ko thấy tiếng anh chắc là tùy bài nhưng các bạn mình test từ tháng 3-tháng 7 là mình đề đều dễ. Sau test là pv ( mình làm test và pv một nhóm 7 người chị nhân sự hỏi lần lượt từng bạn á). Gi ới thiệu bản thân + Hiểu về vị trí là làm việc gì nè, vì CSO đa số là bán chéo nên học các sản phẩm cho vay của TCB là vừa, nói chuyện tự tin nhé. Sơ tuyển khá dễ còn vòng hội đồng 10.7 mình đi nên ko review được, hẹn sau khi mình pv sẽ review nhẹ cho m.n

Mình đã pv hội đồng vị trí CSO và cảm thấy Techcombank hơi ko rõ ràng các bạn ạ. Mình apply vị trí tân tuyển vì đã nói rõ là chương trình dành cho sinh viên mới ra trường và ít kinh nghiệm. Hỏi giới thiệu bản thân combo tên tuổi ngành học tính cách và kinh nghiệm làm việc. Sau đó hỏi về vị trí, mình tóm tắt cái JD của chính Tech ghi ( và giám đốc chi nhánh nói mình sai ko tìm hiểu :))) ok mình chịu họ là giám đốc nói thế thì chấp nhận), mình rõ ràng vị trí CSO là tư vấn các sp vay cá nhân và mình đọc các sp vay cá nhân mà tech có ra thì cũng nói mình không đúng nhầm lẫn với GDV, rồi là mình hiểu rồi và các câu sau xoáy vào nói sao ko apply GDV mà apply CSO trong khi chưa có kinh nghiệm (Chương trình tân tuyển mà huhu sao khó quá vậy vì mình ko thích làm GDV nên mình chọn vị trí CSO để học hỏi). Nói chung đối với các bạn mới chưa có kinh nghiệm như mình thì hội đồng nói gì thì dù các bạn không thích cũng nên tỏ ra đồng ý tiếp thu nha. Mình thì tạch rồi vì mình nói thẳng là mình sẽ không đi từ GDV để lên CSO.

Mình đã pv hội đồng vị trí CSO và cảm thấy Techcombank hơi ko rõ ràng các bạn ạ. Mình apply vị trí tân tuyển vì đã nói rõ là chương trình dành cho sinh viên mới ra trường và ít kinh nghiệm. Hỏi giới thiệu bản thân combo tên tuổi ngành học tính cách và kinh nghiệm làm việc. Sau đó hỏi về vị trí, mình tóm tắt cái JD của chính Tech ghi ( và giám đốc chi nhánh nói mình sai ko tìm hiểu :))) ok mình chịu họ là giám đốc nói thế thì chấp nhận), mình rõ ràng vị trí CSO là tư vấn các sp vay cá nhân và mình đọc các sp vay cá nhân mà tech có ra thì cũng nói mình không đúng nhầm lẫn với GDV, rồi là mình hiểu rồi và các câu sau xoáy vào nói sao ko apply GDV mà apply CSO trong khi chưa có kinh nghiệm (Chương trình tân tuyển mà huhu sao khó quá vậy vì mình ko thích làm GDV nên mình chọn vị trí CSO để học hỏi). Nói chung đối với các bạn mới chưa có kinh nghiệm như mình thì hội đồng nói gì thì dù các bạn không thích cũng nên tỏ ra đồng ý tiếp thu nha. Mình thì tạch rồi vì mình nói thẳng là mình sẽ không đi từ GDV để lên CSO.
Mình mới tốt nghiệp ko có kinh nghiệm, cũng định ứng tuyển vào CSO mà nghe bạn nói tự nhiên cảm thấy hoang mang quá.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back
Bên trên