Phỏng vấn Sơ tuyển - Tư vấn Tài chính Techcombank 05/2019

Em chào mọi người,

Sắp tới em được tham gia phỏng vấn sơ tuyển vị trí Tư vấn tài chính tại Techcombank. Mọi người cho em hỏi là ở vòng này, em thấy có để làm bài test.
Vậy bài test là như thế nào ạ? Đánh giá về nghiệp vụ hay sao ạ? Với phỏng vấn sơ tuyển có khó lắm không ạ?
Em xin cảm ơn.

Mình mới tốt nghiệp ko có kinh nghiệm, cũng định ứng tuyển vào CSO mà nghe bạn nói tự nhiên cảm thấy hoang mang quá.
Bên tech tách việc tư vấn bán chéo bảo hiểm rồi sale ra riêng không có gộp chung với GDV (lương GDV bên tech khá thấp) như cách ngân hàng khác á bạn nên yêu cầu cao hơn. Nhưng nếu bạn có ý định nộp vị trí này nếu ít nhiều có kinh nghiệm làm ngân hàng hay sale bảo hiểm rồi thì tự tin nói khả năng đậu cao hơn bạn nhé. P.S: Nếu bên đó có hỏi sẵn sàng đi từ GDV ko?( dành cho những bạn chưa có kinh nghiệm thực tế như mình hay trái ngành thì nên bảo đồng ý học hỏi :v do là mình ko thích ngay lúc pv lun nên mình phản ứng lun là không thích ko đồng ý)

Bên tech tách việc tư vấn bán chéo bảo hiểm rồi sale ra riêng không có gộp chung với GDV (lương GDV bên tech khá thấp) như cách ngân hàng khác á bạn nên yêu cầu cao hơn. Nhưng nếu bạn có ý định nộp vị trí này nếu ít nhiều có kinh nghiệm làm ngân hàng hay sale bảo hiểm rồi thì tự tin nói khả năng đậu cao hơn bạn nhé. P.S: Nếu bên đó có hỏi sẵn sàng đi từ GDV ko?( dành cho những bạn chưa có kinh nghiệm thực tế như mình hay trái ngành thì nên bảo đồng ý học hỏi :v do là mình ko thích ngay lúc pv lun nên mình phản ứng lun là không thích ko đồng ý)
Bạn phỏng vấn ở HN hay HCM thế bạn? họ có nói mức lương không hay hỏi lại mình lương expect?

Mình mới tốt nghiệp ko có kinh nghiệm, cũng định ứng tuyển vào CSO mà nghe bạn nói tự nhiên cảm thấy hoang mang quá.
CSO chủ yếu là bán bảo hiểm, huy động, thẻ tín dụng, vay tín chấp (TCB đang siết chặt), ebanking, tài khoản, thẻ debit. Và giới thiệu các khoản vay thế chấp cho RBO (CVKH Cá nhân).

Bạn phỏng vấn ở HN hay HCM thế bạn? họ có nói mức lương không hay hỏi lại mình lương expect?
Thông thường sẽ không nói lương trong lúc phỏng vấn đâu bạn và họ sẽ cho bạn mức lương theo chuẩn hệ thống từng thời kỳ cho ứng viên chưa có kinh nghiệm , trừ khi bạn đã có kinh nghiệm về bán bảo hiểm thì bạn có thể tự tin ra giá mức lương phù hợp với bản thân mình luôn, tất nhiên lương cao đồng nghĩa với mức chỉ tiêu của bạn sẽ cao hơn các nhân viên khác

Năm trước mình có tham gia chương trình tân tuyển thì trước vòng sơ tuyển có được gặp 1 a bên NS định hướng cho và nêu mức lương luôn. Vào vòng phỏng vấn hội đồng thì chỉ là nói chuyện bình thường thôi chứ không có nghiệp vụ gì hết các bạn. Nói chung CT tân tuyển nên tin thần thoải mái thôi ạ.

CSO chủ yếu là bán bảo hiểm, huy động, thẻ tín dụng, vay tín chấp (TCB đang siết chặt), ebanking, tài khoản, thẻ debit. Và giới thiệu các khoản vay thế chấp cho RBO (CVKH Cá nhân).
A/C đang làm ở TCB vị trí CSO ạ? a/c có thể cho em hỏi lộ trình thăng tiến khi làm tại vị trí CSO không ạ

A/C đang làm ở TCB vị trí CSO ạ? a/c có thể cho em hỏi lộ trình thăng tiến khi làm tại vị trí CSO không ạ
Mình từng làm TCB vị trí RBO (Chuyên viên quan hệ KH cá nhân), vị trí CSO nếu bạn làm tốt chỉ tiêu cứ tự tin mà đề xuất lãnh đạo để mình lên làm vị trí PRM (chuyên viên khách hàng ưu tiên) phấn đấu tốt thì có thể lên làm giám đốc mảng Priority

Mình từng làm TCB vị trí RBO (Chuyên viên quan hệ KH cá nhân), vị trí CSO nếu bạn làm tốt chỉ tiêu cứ tự tin mà đề xuất lãnh đạo để mình lên làm vị trí PRM (chuyên viên khách hàng ưu tiên) phấn đấu tốt thì có thể lên làm giám đốc mảng Priority[/QUOTE]

Làm CSO nếu cảm thấy k hợp có dễ chuyển sang vị trí quan hệ khách hàng không ạ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,226
Thành viên mới nhất
A Girl A Gun A
Back