Nộp hồ sơ không qua vòng sơ loại!!!

tìm việc cũng như tìm người yêu, đôi khi cần chút duyên vs may mắn :D, chúc bạn may mắn lần sau :D

Tớ nghĩ là do cách viết CV của bạn thôi. Họ cũng soi xét kỹ lắm đấy.Hôm có anh làm bên tuyển dụng ngân hàng Saccombank đến trường tớ hướng dẫn viết CV xin việc. Anh ấy chỉ ra cái sai của vài cái Cv mẫu. Có rất nhiều người dù có bằng cấp giỏi, ngoại hình khá cũng bị loại hồ sơ ngay. Tớ lấy VD vài cái anh ấy nhắc nhở nhé.Khi viết vào tờ thông tin ứng viên mình phải lưu ý cái này:
1/Có 1 số ng lại viết nguyện vọng vị trí 1 lại thấp hơn nguyện vọng vào vị trí thứ 2 , như vậy cũng bị loại luôn.
2/ Chỗ phần khung thông tin nào yêu cầu mình điền nhưng mình chỉ điền có mấy hàng thôi mà vẫn trống mấy hàng sau thì phải xóa đi, đừng có để
3/khi liệt kê những mốc thời gian như: quá trình đào tạo hay kinh nghiệm làm việc thì phải liệt kê mốc thời gian gần nhất trc.
4/ ngoài ra chỗ quê quán của bạn cũng cần lưu ý. Nhà tuyển dụng sẽ xem quê bạn với địa điểm của NH mà bạn ứng tuyển để đánh giá xem bạn có gắn bó lâu dài với NH đc ko.
5/ Các thông tin cần điền đúng theo yêu cầu, nếu bạn điền sai thì hị sẽ đáng giá tính cẩn thận của bạn ra sao, mà NH thì đức tính này vô cùng quan trọng.
Các bạn hãy lưu ý những điều này khi làm hồ sơ nhé.

- bạn thi cùng tớ ở 1 bank bằng giỏi tài chính ngân hàng đại học ngoại thương vẫn trượt sơ loại :D
đừng lo lắng :D vòng sơ loại nhiều khi nó hơi ảo ấy mà :D
đùa vậy thôi : bạn viết lại CV coi sao ,xem mặt mũi đầu tóc thế nào ,chiều cao ra sao ,viết tí kĩ năng mềm bạn có ,đánh giá lại khả năng nói chuyện nếu có phỏng vấn sơ loại :D
- Đừng nản cố lên :) bằng giỏi trường ngon ngon mà ra trường vẫn thất nghiệp tự nguyện nhiều lắm :D tớ biết thì có ít nhất 4 bạn bằng giỏi mà vẫn chưa xin được việc roài :D

Mình nghĩ là do CV của bạn thôi

1 CV cần có 1 sự logic rõ ràng , dễ hiểu và dẫn dắt dc nhà tuyển dụng thông qua những điểm mạnh của mình là ok bạn ah.

Mình nghĩ là do CV của bạn thôi

1 CV cần có 1 sự logic rõ ràng , dễ hiểu và dẫn dắt dc nhà tuyển dụng thông qua những điểm mạnh của mình là ok bạn ah.

Bảo số may hay số xui thì cái đó tùy theo từng người thôi.
Còn bản thân thì cố gắng làm cái CV thật ấn tượng . Nếu mà CV thể hiện rõ điểm mạnh và những kinh nghiệm thì rất tốt . Điểm yếu thì viết ít thôi . Không nên nhiều điểm yếu.
CV có cái phần mong muốn làm việc tại ngân hàng . Các này viết nhiều người viết sơ sài nhưng nó quan trọng lắm ý

ko qua cả vòng loại , mặc dù là bằng giỏi á , thế thì mình thất nghiệp rùi à :((

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back
Bên trên