Nỗi niềm thử việc và cuộc sống tương lai

Cố lên bạn ơi, hầu hết các ngân hàng thời gian thử việc chủ yếu đánh giá tinh thần làm việc và cách ứng xử thôi. Chứ chỉ tiêu chỉ là 1 phần, 70-30. Chúc bạn có thêm động lực để cố gắng :)
cảm ơn lời động viên của bạn,vì trước khi đi làm,cũng nghe chỉ tiêu này chỉ tiêu nọ,làm lòng cứ lo lo
Cố gắng lên bạn. Bạn được tuyển dụng thì lãnh đạo có lẽ cũng nhìn nhận bạn có tiềm năng và khả năng.
Mình nói thật làm "quan hệ khách hàng" cũng như làm dâu trăm họ vậy. Ứng xử cần khéo léo, linh hoạt không chỉ đối với khách hàng của bạn mà còn cả với lãnh đạo
Thay vì ban ngày ở cơ quan đọc tài liệu 1 cách máy móc mình nghĩ bạn có thể đề xuất với lãnh đạo của bạn để đi tìm kiếm khách hàng hoặc đi cùng với các cán bộ khác trong phòng để gặp khách hàng,..... Chủ động lên bạn ạ.
Tài liệu về quy trình, quy chế bạn có thể note ra những điểm trọng yếu,(đặc biệt làm KHCN bạn cần hiểu rõ về sản phẩm, lãi suất,... để tư vấn khách hàng)
mình cũng muốn ra ngoài lắm chứ,nhưng hiện tại trong thời gian tìm hiểu quy trình và gọi điện sale là chính.Chứ cứ đọc hoài nhưng ko được áp dụng thì ko tài nào hình dung được,thiếu sót chỗ nào....
Nói chung thì mình thấy forum này thật hữu ích.có người chia sẻ,đồng cảm.Nhờ biết tới nó,mà bữa giờ mình cũng cảm thấy thoải mái được hơn rất nhiều.cảm thấy có thấy động lực lắm

Bây giờ, hầu hết thử việc ở ngân hàng nào cũng có chỉ tiêu cả, để bản thân người thử việc có động lực cố gắng chứ không làm cứ tàn tàn được đâu. Học hỏi kinh nghiệm có nhiều cách mà, ví dụ như nếu bạn ngồi gần các anh chị có kinh nghiệm thì khi họ trao đổi, nói chuyện với khách hàng, bạn tập trung xem họ trao đổi, ứng xử với KH như thế nào qua điện thoại (như mình cũng ngồi gần các sếp nhiều khi nói chuyện với KH mình cũng học lóm được nhiều thứ cũng hay ho), rồi buổi trưa bạn đi ăn cơm cùng các anh chị đó, hỏi han thêm, chủ yếu do mình phải chủ động nhưng đừng quá lố là được.

cảm ơn lời động viên của bạn,vì trước khi đi làm,cũng nghe chỉ tiêu này chỉ tiêu nọ,làm lòng cứ lo lo

mình cũng muốn ra ngoài lắm chứ,nhưng hiện tại trong thời gian tìm hiểu quy trình và gọi điện sale là chính.Chứ cứ đọc hoài nhưng ko được áp dụng thì ko tài nào hình dung được,thiếu sót chỗ nào....
Nói chung thì mình thấy forum này thật hữu ích.có người chia sẻ,đồng cảm.Nhờ biết tới nó,mà bữa giờ mình cũng cảm thấy thoải mái được hơn rất nhiều.cảm thấy có thấy động lực lắm
Tất cả những banker trên này đều từng trải quan quảng thời gian thử việc với tâm trạng giống bạn mà. Thời gian thử việc thì cố gắng chăm chỉ, tinh thần làm việc tích cực, nhiệt tình và cố gắng kiếm được 1 khách hàng mang về để sếp thấy được cố gắng của bạn là được. Chúc bạn may mắn!

Mình cũng đang làm tại An Bình, cố gắng thôi bạn à, cố hết sức có thể nhé.

Tất cả những banker trên này đều từng trải quan quảng thời gian thử việc với tâm trạng giống bạn mà. Thời gian thử việc thì cố gắng chăm chỉ, tinh thần làm việc tích cực, nhiệt tình và cố gắng kiếm được 1 khách hàng mang về để sếp thấy được cố gắng của bạn là được. Chúc bạn may mắn!
cảm ơn bạn.
Mình cũng đang làm tại An Bình, cố gắng thôi bạn à, cố hết sức có thể nhé.
vậy là có đồng hội đồng thuyền rồi.bạn làm ở đâu

Trước tiên bạn cần sắp xếp và phân loại những tài liệu đó thành từng hạng mục (ví dụ: nhân sự, nội quy, hành chính, chuyên môn....), sau đó ưu tiên cần nắm bắt những hạng mục nào trước tiên (ví dụ: các quy định về giờ giắc, con người, phòng ban tác nghiệp....) sau đó là đến chuyên môn, minh thuộc phòng nào - vị trí là như thế nào - công việc cơ bản cần làm ra sao ....
Cứ như vậy mà vọc thôi, nếu muốn nhanh nên giao lưu trao đổi với các anh chị đông nghiệp đi trước họ chỉ cho vài đường bằng mình ngồi đọc cả tuần. Chúc bạn thành công!

Mình xin chia sẻ nhé, bản chất QHKH là sale, đọc đủ hiểu thôi, còn cái quan trọng nhất là bạn phải tưởng tượng ra công việc của mình, mình cần làm gì, đối với một newbie thì cần đối đa 2 tuần để đọc văn bản thôi, từ tuần T3 hãy ra ngoài tìm khách hàng, làm hồ sơ rồi bạn mới hiểu được cái mà trong 2 tuần bạn đã đọc.
Thân!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,226
Thành viên mới nhất
A Girl A Gun A
Back