Nỗi lo trước khi ra trường

nỗi lo chung hết thực tập rui lại thi tốt nghiệp ra trường rui k biết mình sẽ có việc k... nhieu noi lo nhi cac ban năm cuối
;));))

me toooô, huhuhu, ai cũng bảo ra trường thời điểm này lại là ngân hàng nữa, vất đấy,học thêm kế toán đê, hix

Thời điểm này, tìm được công việc đúng chuyên ngành trong môi trường ngân hàng thật sự khó khăn nếu tự đi bằng đôi chân của mình :)

Cho dù khủng hoảng hay không khủng hoảng thì các doanh nghiệp hay cơ quan nhà nước vẫn cứ tuyển dụng mạnh, vấn đề là ta có biết cách ứng tuyển hay không, với những ng có khả năng thì khủng hoảng lại là cơ hội để họ kiếm việc làm, lúc kinh tế tốt thì các doanh nghiệp có chính sách tuyển dụng khác, lúc kinh tế khó thì các doanh nghiệp lại có chính sách tuyển dụng khác. Lúc kinh tế tốt thì cùng 1 công việc ai cũng có thể làm được, lúc kinh tế khó thì bản thân các doanh nghiệp cũng thận trọng khi tuyển dụng nhân tài, nếu tuyển được nhân tài làm được việc thì sẻ tạo ra lợi nhuận, giảm chi phí nhân công, nếu tuyển ng không làm được việc thì mất chi phí đào tạo, tuyển dụng, sa thải..Nên chúng ta cần phải chấn chỉnh bản thân mình trước, không lo là không xin được việc-> chúc bạn thành công nhé

cám ơn bạn nhé.... mình cũng muốn chứng tỏ mình đi được bằng chính đôi chân của mình, mình học cao đẳng nên lo lắng... sinh viên năm cuối sắp ra trường thấy bạn bè yên phận nên lo lắng chút đỉnh... híc hà

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,488
Thành viên mới nhất
nhacai2q
Back
Bên trên