Những nhận định sai lầm của sinh viên và cả banker về nghiệp ngân hàng!

tớ đang đi làm đây, trưởng phòng to như ếch ộp, toàn bắt nạt nhân viên mới toe là mình, làm lâu mới biết toàn thùng rỗng kêu to :)). Mình mới thì nhẫn nhịn vậy, xã hội cũng ghê gớm lắm, 1 điều nhịn là 9 điều lành.

:D
Bài học về chi phí cơ hội là bài học cơ bản mà chắc là ai cũng biết rồi :D
Nghề nào cũng có cái được cái mất.

Thầy mình từng nói: "Người hạnh phúc nhất là người kết hợp được niềm vui vs công việc"
Nếu ngân hàng ko chỉ là nghề nghiệp bạn chọn mà còn là niềm yêu thích của bạn, thì hãy tiếp tục vs nó :D
Còn nếu bạn chọn nó chỉ để có 1 việc làm, 1 thu nhập thì nên xem lại.

Anh mình từng bỏ 1 trường cao đẳng, 1 trường ĐH vì anh ko thích học tại đó, và giờ anh đang làm đúng công việc mà anh yêu thích đó là viết báo thể thao. Nhiều người phản đối việc anh bỏ học, nhưng mình thì hoàn toàn đồng ý vs anh :D

Mỗi người chỉ được sống 1 lần thôi, đừng gồng mình quá
Hãy để công việc trở thành nguồn vui chứ đừng để nó trở thành nguồn stress :D

kiến thức rất bổ ích nhưng vị trí nào, nghành nào cũng có cái giá của nó. Làm nhiều học hỏi nhiều thì giỏi bạn ạ nhất là các bạn sv mới ra trường nên trải nghiệm cuộc sống

Nghề nào cũng vất vả và có áp lực cả! Cứ đứng núi này trông núi nọ, tô vẽ quá nhiều rồi lại thất vọng thật nhiều! Tốt nhất nên tìm hiểu kỹ về nơi mình định làm và công việc phải làm! Nhất là trong thời điểm nhiều lời chê bai đối với ngành nghề như hiện nay! Giống như nghề giáo viên cũng vậy, em mình làm giáo viên mầm non vất vả vô cùng, vậy mà thấy thiên hạ tô cho nghề giáo viên mầm non đủ thứ!!!

hix...cũng đang bơ bơ, lơ tơ mơ trong cái nghề này...
mới nghe tin thằng bạn học chung hồi ĐH làm bên NNo mới bị CA tóm...thấy khiếp khiếp hix...

Đồng ý với ý kiến của bác chủ thớt.
Ngành nghề nào cũng có khó khăn riêng, n nó đã là cái nghiệp rồi, có lúc muốn bỏ nhưng cũng đâu dứt ngay được, không phải vì không bỏ nó mà k được than vãn.
Em chỉ đau nhất là cái câu cửa miệng của thiên hạ, cứ nghe đến dân NH là như rằng cướp dc tiền thiên hạ, ngồi mát ăn bát vàng không bằng ấy. Dân ngân hàng cũng 5 7 loại, sếp với nhân viên thì lương trên trời dưới vực sâu, thưởng tết cũng thế. Báo chí cuối năm toàn lấy mức thưởng trung bình mà đăng tin, ai biết đâu thưởng thực nhân viên cũng có vài triệu bỏ túi.
Anh em đi làm vài năm rồi thì hiểu, chỉ khổ mấy em sinh viên hoặc người ngoài ngành mộng tưởng rồi bỏ công bỏ việc, chạy chọt vài trăm vài chục triệu để chui vào được ngân hàng để chịu cảnh nhân viên đầu trọc thì khổ

Đồng ý với ý kiến của bác chủ thớt.
Ngành nghề nào cũng có khó khăn riêng, n nó đã là cái nghiệp rồi, có lúc muốn bỏ nhưng cũng đâu dứt ngay được, không phải vì không bỏ nó mà k được than vãn.
Em chỉ đau nhất là cái câu cửa miệng của thiên hạ, cứ nghe đến dân NH là như rằng cướp dc tiền thiên hạ, ngồi mát ăn bát vàng không bằng ấy. Dân ngân hàng cũng 5 7 loại, sếp với nhân viên thì lương trên trời dưới vực sâu, thưởng tết cũng thế. Báo chí cuối năm toàn lấy mức thưởng trung bình mà đăng tin, ai biết đâu thưởng thực nhân viên cũng có vài triệu bỏ túi.
Anh em đi làm vài năm rồi thì hiểu, chỉ khổ mấy em sinh viên hoặc người ngoài ngành mộng tưởng rồi bỏ công bỏ việc, chạy chọt vài trăm vài chục triệu để chui vào được ngân hàng để chịu cảnh nhân viên đầu trọc thì khổ

Tâm tư này giơ 2 tay 2 chân đồng tình luôn!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back
Bên trên