Những nghịch lý của nghề ngân hàng với nghề khác

Hỏng biết mầy em kỳ vọng được vào NH làm, ban đầu phải chi vài chục củ giờ đã sáng mắt chưa nhỉ? Thôi ít nhất là đã lấy lại vốn cho an ủi chưa hé các bạn?

- - - Updated - - -

Hỏng biết mầy em kỳ vọng được vào NH làm, ban đầu phải chi vài chục củ giờ đã sáng mắt chưa nhỉ? Thôi ít nhất là đã lấy lại vốn cho an ủi chưa hé các bạn?

Hình như bài này hơi bi quan nhỉ! Có lẽ ít nhiều cũng đúng hi!
Nhưng nếu nhìn dưới một góc cạnh khác, có lẽ các bạn-nvnh sẽ lạc quan hơn nhiều! nhd tin như vậy!
Mời các bạn-nvnh sang topic riêng bàn về chủ đề này! Để xem thực hư thế nào!
http://ub.com.vn/threads/28998-Lam-nhan-vien-ngan-hang-sep-ngan-hang-con-gi-bang.html

(2 topic này link qua lại, đọc 1 mà dc 2, 3 hehehe)

Ý em là dân ngân hàng thiếu hụt tiền có vẻ hơi ko đúng thực tế lém ;))
Qua cách mô tả thì em nghĩ chỉ 1 bộ phận nhỏ banker chi tiêu nhìu như thế và dẫn đến tài khoản âm
Và em đọc bài của anh nhd thì thấy anh í phân tích khá đúng đó chứ

- - - Updated - - -

Qua cách mô tả thì em nghĩ chỉ 1 bộ phận nhỏ banker chi tiêu nhìu như thế và dẫn đến tài khoản âm

- - - Updated - - -

Đâu cần dân ngân hàng đâu Thúy, dân ngành nghề khác cũng vậy, nếu Cân đối được Chi Phí và Thu nhập, đương nhiên sẽ có dư có thiếu thôi.
Nếu mà nói dư, thì 1 số bộ phận không áp chỉ tiêu (kinh doanh trực tiếp), đó là bộ phận sướng nhất trong ngân hàng. Vì có chỉ tiêu gì đâu mà phải sợ. Cứ cố gắng làm công việc của mình, tới tháng lãnh lương, đâu cần ăn nhậu, tiếp khách, tìm kiếm khách hàng, . . . hay 1 số bộ phận nhân viên có chỉ tiêu nhưng thuộc dạng điếc mà không sợ súng.
Giao thì cứ giao, mà làm tà tà cứ làm.
Có rất . . . rất nhiều điều để nói.
Cuộc sống có nhiều khía cạnh, đâu phải là hoàn hảo, đâu phải lúc nào cũng phải mặc định A là A.

Thêm nữa, nếu thử có bảng nghiên cứu thành viên của UB, cam đoan Sinh viên là nhiều, dân banker chủ yếu là lính. Mấy ai là Sếp lên đây làm gì!!!???

không kiếm nổi tiền mua 1cái đt cho ra hồn. đúng là dân NH chỉ được cái mac chứ bên trong thì rỗng toét.hjxx

Hi, nói rõ thêm chút cậu, cụ thể chứ nói vậy khó hiểu quá!
Vả lại chưa phải nick cam mà chê nh e không thuyết phục lắm! :-?

Hi, nói rõ thêm chút cậu, cụ thể chứ nói vậy khó hiểu quá!
Vả lại chưa phải nick cam mà chê nh e không thuyết phục lắm! :-?

Có khá nhiều UBers trên này không đăng ký Banker và chưa được kích hoạt Banker nên không có nick màu cam thôi.

...

Thêm nữa, nếu thử có bảng nghiên cứu thành viên của UB, cam đoan Sinh viên là nhiều, dân banker chủ yếu là lính. Mấy ai là Sếp lên đây làm gì!!!???

nhd qua tìm hiểu thì cũng nghĩ trên UB này sinh viên là nhiều, dân banker chủ yếu là lính, trẻ.
Những người thế hệ 6x, 7x khá hiếm trên diễn đàn này! Bởi vậy suy nghĩ cũng khác nhau khá nhiều!o:)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,221
Thành viên mới nhất
menusrs8
Back
Bên trên