SCB NHTMCP Sài Gòn (SCB) tuyển dụng GDV tại TPHCM [24.05.2014]

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bạn còn nhớ những câu trắc nghiệm còn lại ko? Và 2 câu tự luận là gì vậy bạn?

Trắc nghiệm mình có 40 câu trong đó có 10 câu EQ/IQ rất dễ bạn ah đa sớ là tính theo quán tính dãy số và vái bài tính đơn giản
10 câu về bank thì mình đã nói ở trên
20 câu còn lại và 2 câu tự luận là về nghiệp vụ tác nghiệp của mình nên ko liên quan đến đề thi CV KINH DOANH hay GDV đâu bạn

Đề thi gồm hai phần, cả hai phần đều thi trắc nghiệm online nên thi xong biết ngay số câu làm đúng, số câu làm sai. Phần thi nghiệp vụ gồm 60 câu, thời gian 90p. Phần thi Anh Văn gồm 30 câu, thời gian 30p.
Chỉ nhớ được vài câu rồi bị thu giấy nháp nên có nhiêu đây thôi nhé :)

BẠN THAM KHẢO THÊM NHÉ
I. NGHIỆP VỤ: nội dung gồm luật tín dụng, tỷ giá, thanh toán quốc tế, một vài câu về cho vay, tiền tiết kiệm, các nghiệp vụ liên quan đến ngoại hối, kiến thức bên ngoài và vài câu IQ.
  1. Hiệp hội SWIFT thành lập năm nào? 1973
  2. Vụ 11/09 ở Mỹ xảy ra năm nào? 2001
  3. 1/1/2013 ở Việt Nam đình chỉ lưu hành mấy loại tiền? 2, tờ cotton 10.000 và 20.000
  4. CIF khác FOB những điểm nào?
  5. Tiền thân tổ chức WTO? GATT
  6. Một cty có tài khoản tiền gửi ngoại tệ tại ngân hàng, có CB-CNV cty đi công tác nước ngoài, cty có quyền rút ngoại hối hay không?
  7. Một thư tín dụng hoàn hảo là cơ sở để...
  8. A&B là vơ chồng, A sở hữu 1 số tiết kiệm, B có quyền tất toán sổ và lĩnh lãi thay A không?
  9. Công ty A có dư nợ 1000 tỷ, hỏi cty A được vay thêm bao nhiêu tiền biết vốn tự có ngân hàng là 11.000 tỷ và cty đủ điều kiện để được cho vay? đáp án mình là 650 tỷ
  10. Vài câu trắc nghiệm IQ dạng tìm số tiếp theo của dãy số....
  11. Cho 1 hỗn hợp xây dựng, 1/3 là cát, 3/5 nước, 12kg sỏi. Hỗn hợp bao nhiêu kg? 180Kg
II. ANH VĂN: đề khá dễ, điền từ vào chỗ trống mình nhớ có vài từ mình chọn làm đáp án như là documentary credit, documentary collection, cash and carry, relieved(adj), cash register/till, get sth across = to be understood, trend=tendency....

source: http://ub.com.vn/threads/noi-dung-de-thi-nhan-vien-kinh-doanh-scb-3-2014.225343/

Trắc nghiệm mình có 40 câu trong đó có 10 câu EQ/IQ rất dễ bạn ah đa sớ là tính theo quán tính dãy số và vái bài tính đơn giản
10 câu về bank thì mình đã nói ở trên
20 câu còn lại và 2 câu tự luận là về nghiệp vụ tác nghiệp của mình nên ko liên quan đến đề thi CV KINH DOANH hay GDV đâu bạn

Đề thi gồm hai phần, cả hai phần đều thi trắc nghiệm online nên thi xong biết ngay số câu làm đúng, số câu làm sai. Phần thi nghiệp vụ gồm 60 câu, thời gian 90p. Phần thi Anh Văn gồm 30 câu, thời gian 30p.
Chỉ nhớ được vài câu rồi bị thu giấy nháp nên có nhiêu đây thôi nhé :)

BẠN THAM KHẢO THÊM NHÉ
I. NGHIỆP VỤ: nội dung gồm luật tín dụng, tỷ giá, thanh toán quốc tế, một vài câu về cho vay, tiền tiết kiệm, các nghiệp vụ liên quan đến ngoại hối, kiến thức bên ngoài và vài câu IQ.
  1. Hiệp hội SWIFT thành lập năm nào? 1973
  2. Vụ 11/09 ở Mỹ xảy ra năm nào? 2001
  3. 1/1/2013 ở Việt Nam đình chỉ lưu hành mấy loại tiền? 2, tờ cotton 10.000 và 20.000
  4. CIF khác FOB những điểm nào?
  5. Tiền thân tổ chức WTO? GATT
  6. Một cty có tài khoản tiền gửi ngoại tệ tại ngân hàng, có CB-CNV cty đi công tác nước ngoài, cty có quyền rút ngoại hối hay không?
  7. Một thư tín dụng hoàn hảo là cơ sở để...
  8. A&B là vơ chồng, A sở hữu 1 số tiết kiệm, B có quyền tất toán sổ và lĩnh lãi thay A không?
  9. Công ty A có dư nợ 1000 tỷ, hỏi cty A được vay thêm bao nhiêu tiền biết vốn tự có ngân hàng là 11.000 tỷ và cty đủ điều kiện để được cho vay? đáp án mình là 650 tỷ
  10. Vài câu trắc nghiệm IQ dạng tìm số tiếp theo của dãy số....
  11. Cho 1 hỗn hợp xây dựng, 1/3 là cát, 3/5 nước, 12kg sỏi. Hỗn hợp bao nhiêu kg? 180Kg
II. ANH VĂN: đề khá dễ, điền từ vào chỗ trống mình nhớ có vài từ mình chọn làm đáp án như là documentary credit, documentary collection, cash and carry, relieved(adj), cash register/till, get sth across = to be understood, trend=tendency....

source: http://ub.com.vn/threads/noi-dung-de-thi-nhan-vien-kinh-doanh-scb-3-2014.225343/
Hi, thanks bạn nhiều nha. Vì mình thi vị trí Nhân viên phòng Sản phẩm Cá nhân nên có lẽ sẽ dính đến tất cả các nghiệp vụ. :(

Chưa nhận được mail nên không biết là khi nào thi bạn ơi. Mà chưa có lịch thi thì lại ko chịu ôn bài. :D

Mình chung đợt tuyển với bạn kết thúc nhận hồ sơ hôm 20.06 và đã thi vào thứ 7 vừa rồi
Chắc bạn thứ 7 tuần này ah ... cứ ôn đi là vừa ... đc cái đi thi SCB này gặp toàn các anh chị cực thân thiện nên đi làm bài thi mà ko có cảm gíac đang đi thi cứ ngở như đang ngồi nhà đánh trắc nghiệm tâm lý :D:D:D:rolleyes::rolleyes:;););)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên