[Nhờ tư vấn] Bằng cao đẳng có xin được vào ngân hàng hay không?

mrkoolj

Thành viên
Em vừa tốt nghiệp cao đẳng ngành TCNH.
Dạo qua 1 vòng các topic tuyển dụng của các ngân hàng ở UB thì thấy toàn yêu cầu phải từ bằng đại học trở lên.Tự nhiên thấy cái bằng cao đẳng này chả có tí giá trị nào hết :(
Chả lẽ nếu như chỉ thế thì không qua nổi vòng gửi xe thi tuyển ư.
Em mong được ai biết tư vấn là với tấm bằng như thế thì mong muốn vào làm ngân hàng của em có thực hiện được không ạ???

thứ nhất : chú tốt nghiệp trường gì. Bằng cao đẳng trường ngân hàng còn chả ăn ai nên chú cần phải xác định luôn
thứ hai: chú nên học liên thông lên bằng đại hoc, sau đó bỏ thêm 1 năm nữa học bằng thạc sĩ như vậy sẽ sáng sủa hơn rất nhiều. Tạm thời vừa học vừa làm cộng tác viên cho ngân hàng lấy kinh nghiệm. Như vậy là hợp lý nhất

Cảm ơn bạn.
Mình cũng đang đợi thi liên thông.Đang muốn tìm việc trong ngân hàng để làm thêm lấy kinh nghiệm mà.Khi ra trường mà có kinh nghiệm rồi thì tất nhiên quá trình xin việc cũng dễ dàng hơn.

Bạn có thể xin làm phát hành thẻ cho các bank. tuy làm cái này k ứng dụng nghiệp vụ nhưng nó mang lại cho bạn kỷ năng mềm và đc làm quen với các anh chị làm trong bank. giờ bên PG bank đang tuyển người phát hành thẻ thì phải. mình cho bạn yahoo bạn này liên lạc xem tn nhé( nếu bạn ở hà nội). buiduytoan1808
đấy là yahoo bạn Toản đang làm thẻ cho PG bank ở hn, hôm trc bạn ý có rủ mình làm nhưng mình đang bận học quá.hi..

:) làm thẻ chạy theo doanh số cũng đuối nhỉ.tớ toàn thấy bạn tớ làm thẻ theo kiu làm nhưng ko dùng tới mà thui

Hum trước ông thầy mình (Trưởng phòng nhân sự bên STB) bảo làm ngân hàng thì Trung cấp còn làm được cơ mà. Chẳng hạn, các vị trí như giao dịch viên, cộng tác viên thẻ, v.v. đâu yêu cầu trình độ ĐH đâu

Hum trước ông thầy mình (Trưởng phòng nhân sự bên STB) bảo làm ngân hàng thì Trung cấp còn làm được cơ mà. Chẳng hạn, các vị trí như giao dịch viên, cộng tác viên thẻ, v.v. đâu yêu cầu trình độ ĐH đâu

bằng cao đẳng thì out từ vòng gửi xe, 100% bằng cao đẳng mà vào bank được là do cửa này cửa nọ
GDV ko phải vớ vẩn đâu nhé, vào được đều có trình độ cả

Cảm ơn các bạn đã chia sẻ :D.
Mình cũng xác định bằng này không thể xin ngon được.Chỉ là đi làm cho quen môi trường mà.Chứ kiểu gì mà chả phải học lên nữa.ĐH còn tạch ầm ầm ra mà :))
GDV nhiều chỗ cũng khoai ra phết đấy chứ k vừa đâu :))

Hoàn toàn có thể được mà bạn. Nhiều vị trí như gdv, ctv, thủ quỹ nhiều ngân hàng cũng chỉ yêu cầu trung cấp mà thôi.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,505
Thành viên mới nhất
Breaking Benjam
Back
Bên trên