[Nhờ tư vấn] Bằng cao đẳng có xin được vào ngân hàng hay không?

mrkoolj

Thành viên
Em vừa tốt nghiệp cao đẳng ngành TCNH.
Dạo qua 1 vòng các topic tuyển dụng của các ngân hàng ở UB thì thấy toàn yêu cầu phải từ bằng đại học trở lên.Tự nhiên thấy cái bằng cao đẳng này chả có tí giá trị nào hết :(
Chả lẽ nếu như chỉ thế thì không qua nổi vòng gửi xe thi tuyển ư.
Em mong được ai biết tư vấn là với tấm bằng như thế thì mong muốn vào làm ngân hàng của em có thực hiện được không ạ???

cao đẳng cungxcos rất nhiều cơ hội làm trong ngân hàng mà. vì nhiều vị trí trong ngân hàng họ cũng tuyển từ trung cấp ý chứ. vì những vị trí đó không cần tới bằng đại học mà chỉ cần cao đẳng hoặc trung cấp thui

Bạn cứ tự tin đi. Một vài ngân hàng tuyển những vị trí chỉ yêu cầu bằng cao đẳng ví dụ Sacombank, mình thấy vị trí quan hệ khách hàng cũng chỉ yêu cầu cao đẳng. Chủ yếu là bạn phải thể hiện tự tin, nhanh nhẹn.

Còn tùy Bank nữa, as bên Vietinb, mình nghe nói chỉ duyệt hồ sơ đối với mem có bằng chính quy of 4 trường top 1: NEU, FTU, HVNH, HVTC.

Tùy từng vị trí làm việc và xếp loại học lực của bác nữa. Mình nghĩ bằng cao đẳng vẫn có cơ hội vào làm việc tại ngân hàng

nhiều cơ hội mà bạn

Bạn hoàn toàn có cơ hội xin vào các ngân hàng làm các vị trí như Giao dịch viên, nhân viên bán sản phẩm thẻ bạn nhé

Bạn thử tham khảo bên SHB xem ^^

Chúc bạn thành công!

thứ nhất : chú tốt nghiệp trường gì. Bằng cao đẳng trường ngân hàng còn chả ăn ai nên chú cần phải xác định luôn
thứ hai: chú nên học liên thông lên bằng đại hoc, sau đó bỏ thêm 1 năm nữa học bằng thạc sĩ như vậy sẽ sáng sủa hơn rất nhiều. Tạm thời vừa học vừa làm cộng tác viên cho ngân hàng lấy kinh nghiệm. Như vậy là hợp lý nhất

---------- Post added 26-03-2012 at 11:22 AM ----------

Thiếu tự tin chính là một yếu tố bạn đã tự ngăn cản đến với ngành ngân hàng!

Bạn hoàn toàn có cơ hội xin vào các ngân hàng làm các vị trí như Giao dịch viên, nhân viên bán sản phẩm thẻ bạn nhé

Bạn thử tham khảo bên SHB xem ^^

Chúc bạn thành công!

---------- Post added 26-03-2012 at 11:22 AM ----------

Thiếu tự tin chính là một yếu tố bạn đã tự ngăn cản đến với ngành ngân hàng!
Bạn phongshb làm ở chi nhánh nào nhỉ? Sao lâu chưa thấy NH mình tuyển thêm đợt mới các tỉnh Đông nam bộ nhỉ ?? :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back
Bên trên