Nhật ký "Hành trình Tìm việc của tôi"

vậy là sắp đi làm ,chấm dứt hơn 2 tháng thất nghiệp,lăn lộn với đủ cảm xúc,vật vã nộp hồ sơ,chán nản vì không được gọi,hưng phấn đc kêu đi pv đi test,buồn bã vì chờ mãi mà ko thấy ai kêu, ngơ ngác vì đã có thông báo đậu mà bị làm ngơ ko kêu đi làm luôn >.<. Đã có lúc phóng xe ào ào ra bờ kênh nhìn xa xăm như thằng khờ....rồi 1 ngày bạn exim iu dấu đã lên tiếng-vui hết lớn. Giai đoạn thử việc 2 tháng sắp tới làm mình hơi lo lắng..vì đã từng đi làm và thất bại sau 4 tháng học việc thử việc,kỉ niệm thật buồn,cú vấp ngã đầu đời, hy vọng sẽ vượt qua 2 tháng này, có được 1 công việc ổn định để khẳng định mình, để có được chỗ đứng trog xh...lao động hăng say tih` iu sẽ tới kakaka

Ôi, chúc mừng anh nha!
Chúc anh sẽ khăn gói lên đường thành công trên chặng đường thử việc và đích cuối cùng là ký hợp đồng anh sẽ cán đích vẻ vang nha!
Vui mừng quá! Mong sao em cũng có một ngày như anh! huhuuhuu

vậy là sắp đi làm ,chấm dứt hơn 2 tháng thất nghiệp,lăn lộn với đủ cảm xúc,vật vã nộp hồ sơ,chán nản vì không được gọi,hưng phấn đc kêu đi pv đi test,buồn bã vì chờ mãi mà ko thấy ai kêu, ngơ ngác vì đã có thông báo đậu mà bị làm ngơ ko kêu đi làm luôn >.<. Đã có lúc phóng xe ào ào ra bờ kênh nhìn xa xăm như thằng khờ....rồi 1 ngày bạn exim iu dấu đã lên tiếng-vui hết lớn. Giai đoạn thử việc 2 tháng sắp tới làm mình hơi lo lắng..vì đã từng đi làm và thất bại sau 4 tháng học việc thử việc,kỉ niệm thật buồn,cú vấp ngã đầu đời, hy vọng sẽ vượt qua 2 tháng này, có được 1 công việc ổn định để khẳng định mình, để có được chỗ đứng trog xh...lao động hăng say tih` iu sẽ tới kakaka

chúc mừng bạn nhé. mình cũng đang ngóng chờ kết quả pvan của exim. mong sao mình cũng được như bạn

Sau 3 tháng tìm việc mình đã tìm được việc. Đấy là chỗ thứ 8 mình phỏng vấn. hehe. Mai phỏng vẫn chỗ thứ 9 mà tâm trạng cực kỳ thoài mái rồi :))

chúc mừng bạn, có gì trong quá trình làm nhân viên mới cũng chia sẻ kinh nghiệm với mọi người nhé,tớ vẫn đang trên đường, hii,

Mình cũng trong hành trình tìm việc gần 1 tháng nay, mới đc gọi đi pv ở VPbank nhưng tạch rồi :(
Tiếp tục rải hồ sơ và chờ đợi nào :)
Hi vọng sẽ có nhiều cơ hội dành cho mình :)

Bảo vệ khóa luận xong vào cuối tháng 6.
Nhăm nhe nộp Vietcombank KT,=> sơ loại ok nhưng rớt vòng thi viết. Thế là đã lãng phí mất 2 tháng
Tháng 9 bắt đầu tìm kiếm cơ hội, nộp hồ sơ tùm lum, VPBank, Đông Á, ABBank, HDBank, MDB, ....
Rồi cũng được Đông Á gọi đi sơ tuyển, mình chẳng hiểu cái vị trí đó ko đúng chuyên ngành mà sao cũng gọi mình đi,nghĩ thôi kệ, có cơ hội sao không thử. Lặn lội đường xa, đi nộp, tạch vòng sơ tuyển.
Rồi lại tiếp tục rải hồ sơ, Maritime Bank, VPBank gọi đi sale, mình từ chối, nghĩ lại tiếc, sao lúc đó ta lại từ chối nhỉ? Dù gì cũng nên đi cho khôn ra chứ.
Lại tiếp tục rải hồ sơ và chờ đợi
Hôm qua ở nhà gọi điên vô bảo chưa xin được việc thì về quê. nghe như sét đánh ngang tai. phải làm sao????

Tâm trạng giống tôi quá! giờ cũng sắp hết thời gian thử việc, tâm trang khá căng khi đã từng thất bại 1 lần sau 4 tháng thử việc tại BIDV

Lần đầu tiên apply vào ngân hàng. Chờ đợi cho đến khi thấy thông báo danh sách phỏng vấn sơ tuyển. Không có tên mình :( Không sao, lần đầu, out là bình thường, pass mới lạ chứ ^^ (tự an ủi).
Rồi bỗng nhiên, một ngày đẹp trời, đang hí hứng với một công việc part-time mới thì nhận được mes thông báo đi phỏng vấn sơ tuyển (của đợt apply trên nha) :)) Shock!!!!! Vì tâm trạng đang rất hí hửng, đi phỏng vấn chém ác liệt (không nhớ nói những gì nữa) Chị phỏng vấn hỏi, mình bắn ầm ầm, chị lại tiếp tục hỏi không cần quan tâm con bé chưa trả lời hết ý (kiểu như là kiểm tra phản ứng vậy). Rồi chờ đợi, sao mãi chẳng có tin tức j :((
Khi đã gần như chấp nhận lần này mình thất bại rồi thì...... có tin nhắn. Không phải của ngân hàng, mà của một bạn làm quen lúc đi phỏng vấn. Bạn ý bảo có kết quả rồi đấy! Bên ngân hàng gửi mail rồi, check xem kết quả thế nào đi. Hồi hộp và run rẩy, gõ sai pass mấy lần =)) Tiêu để mail "Thông báo tham dự vòng thi viết" :)) Sung sướng quá đi.
Lại tiếp tục hi vọng........

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back