Nhật ký "Hành trình Tìm việc của tôi"

Nói thật với các bạn là giờ này mình thấy hơi hoang mang với tình hình tuyển dụng cũng như xin việc vào các ngân hàng trong nước. Từ tháng 7 đến giờ mình đã nộp: SHB, ACB, Eximbank, BaoViet Bank, Viettinbank, GP bank, Lienviet post bank, ... Nộp cả trực tuyến và không ít là nộp trực tiếp. Thế nhưng đều bị tạch từ vòng hồ sơ. Nếu bị tạch vào vòng thi hay pv thì mình cũng đã bớt hoang mang. Nhưng lý do nào khiến mình luôn bị loại từ vòng hồ sơ như thế???
Hồ sơ của mình khi nộp luôn chuẩn bị đầy đủ nhất, điền thông tin đầy đủ nhất và với ngân hàng nào mình cũng nộp đơn xin việc viết tay. Tiếng Anh của mình thì có bằng TOEIC hơn 800 điểm, bằng đại học cũng trên 8.0 điểm trung bình. Điều duy nhất mình cảm thấy khác biệt là mình học đại học bên TQ.
Đồng thời do còn thiếu kinh nghiệm nên mình luôn nộp những vị trí ko yêu cầu kinh nghiệm hoặc chỉ ghi là "ưu tiên kn", vậy nên lý do chưa có kinh nghiệm mà bị loại hồ sơ cũng là phần nhỏ thôi.
Thực sự là hoang mang lắm các bạn ah.....

Mình nghĩ để biết vì sao mình bị loại. chỉ có cách gọi trực tiếp lên nhân sự hỏi tại sao hồ sơ của mình bị loại. Và trình bày qua cho họ biết mình gần như đáp ứng đủ các tiêu chuẩn trên, họ sẽ nói cho bạn lý do vì sao không được nhận. Mình đã từng làm như thế, và biết được lý do vì sao. Chúc bạn sớm có được công việc như ý

Hic hic, nhiều ng tài cao thế này, thảo nào mình đi tìm việc nó lại khó khăn đến thế, dạo này còn toàn bị out từ vòng hồ sơ, cứ nộp mà ko ai gọi, quá chán

-0

mình thì chẳng mong muốn gì chỉ 1 công việc thuộc lĩnh vực tài chính kế toán thôi mà sao khó quá

mình nộp CV cũng 7-8 ngân hàng rồi , cũng chỉ qua được đến vòng thi viết là dừng , sao mà khó thế :((

Thật sự là ko bít bjo nên ntn nữa, hồi đi học cũng mộng mơ lắm, ko ngờ mình lại rơi vào hoàn cảnh này, nộp nh thì số nh gọi đi thi đếm trên đầu ngón tay, nộp công ty thì chỉ có mấy công ty bảo hiểm hồi âm,làm chân bán hàng thì họ ko mặn mà bằng đại học! mình chỉ muốn đi làm thôi mà, đang trẻ, khỏe thế này mà ngồi nhà :( vô dụng quá !

hachitran1511; đã viết:
Thật sự là ko bít bjo nên ntn nữa, hồi đi học cũng mộng mơ lắm, ko ngờ mình lại rơi vào hoàn cảnh này, nộp nh thì số nh gọi đi thi đếm trên đầu ngón tay, nộp công ty thì chỉ có mấy công ty bảo hiểm hồi âm,làm chân bán hàng thì họ ko mặn mà bằng đại học! mình chỉ muốn đi làm thôi mà, đang trẻ, khỏe thế này mà ngồi nhà :( vô dụng quá !
Cố lên nàng, đau tim như nhau hết...

HIc, nhận đc tin gọi đi pv 1 ngân hàng mà mình thích nhất, nhưng mà tạm thời hỏng muốn đi...xa xôi ngại :(

Cung canh ngo het rui.minh jo cung dang trong tam trang the nay.nhin ban be ai cung di lam ca nhin ma minh ham ghe.nhung khi minh hoi ra thi dua nao cung co nguoi wen ca.dua ban than minh jo cung vo ngan hang lam con noi voi minh co nguoi wen hs dc danh dau khi phong van het rui nen dc uu tien hon.nge the ma minh buon ko con ty hi vong nao ca.con chi tieu moi toi luot minh.minhbcung da nop hs nhiu cty nhung cung bat vo am tinh.jo minh cam thay ko con tu tin j.nua.nguoi than minh jo cug het hi vong vao minh rui.chi dong vien minh co len biet dau minh chua gap thoi thi sao .tu an
ui minh vay thui..

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,799
Thành viên mới nhất
youhuihuodog54
Back