Nhật ký "Hành trình Tìm việc của tôi"

mình cũng nuôi hy vọng vào bank, trước đây thì suy nghĩ tiêu cực lắm, thấy đa số bọn bạn toàn có ng quen cả rồi, còn mấy đứa tự thi thì cv ko như ý nên kêu ca rồi bỏ hết, trước đã làm bên CK, nhưng vẫn muốn chinh phục bank, chẳng lẽ không thể vào được hay sao... test khoảng 5 bank, cứ test là qua, thậm chí điểm rất cao , phỏng vấn vòng cuối thì out, lý do vì nhiều câu nghiệp vụ mình ko biết trả lời, và mình nộp nhiều vị trí nên mỗi lần pvan' sẽ dàn trải và ko tập trung được
Kết luận: chuẩn bị thật kỹ kiến thức về vị trí mình muốn apply, để khi chém gió cũng tự tin và có khả năng đối đáp khi bị xoay xở
Now: căng mắt ra đọc luật và các câu hỏi về nghiệp vụ , cũng KTQD nhưng ko học đúng ngành TCNH nên fai tự mò thôi
Cố lên nhé, mình nghĩ cứ quyết tâm và đầu tư kiến thức thì sẽ okie thôi :X Quan trọng là đường bi quan nhé !!!

Công nhận bây giờ các NH tuyển dụng khắt khe quá, các tiêu chuẩn yêu cầu khá cao. Ngoài kiến thức học hành, kinh nghiệm thực tế còn phải có tài ăn nói mới hi vọng pass được vòng pv

Mình thấy giờ nhiều ngân hàng tuyền sinh viên mới ra trường đấy chứ. Năm ngoái đợt Mình ra trường cũng phải thi nhiều, phỏng vấn nhiều mới vào được vị trí mình mong muốn làm việc. Cố lên các bạn trẻ. ^ ^

Haizz ~ hnay chán quá vào đây viết nhật ký với mọi người vậy ~
Vừa ngồi nói chuyện với mẹ ~ haiz ~ mẹ cứ hỏi mãi là ko có chỗ nào tuyển à?
Apply vài chỗ mà chả thấy đâu gọi nên ko dám nói với mẹ ~ hic ~ Tự dưng thấy mệt mỏi quá ~
Nhìn vài đứa bạn đi làm rồi, hoặc cũng đã có người quen hứa hẹn lo cho rồi, nhìn lại mình thấy chạnh lòng ~ T.T

Ngta vẫn cứ bảo NH bây giờ khát nhân lực lắm ~ Nhưng chen đc 1 chân vào NH cũng vật vã lắm chứ ~
Khát thì khát, vị trí nào cũng đòi kinh nghiệm hoặc ưu tiên kinh nghiệm ~ Cái đám SV lông bông mới ra trường thì đâu ra kinh nghiệm bây giờ?
Vẫn biết người ta cần người làm được việc cho khỏi mất thời gian đào tạo ~ nhưng mà cứ thấy bất công sao í ~

Thôi thì lại tiếp tục chờ đợi và chờ đợi ~ T.T

Em chờ kết quả của ngân hàng mà sốt ruột còn hơn kết quả thi đại học:(

@onlyyou:cậu đã nhận được kết quả chưa? 3 lấy 2, tớ tin là cậu được mà. Hum qua tớ cũng vừa mới đi phỏng vấn ở Habubank, nhưng ko khả quan lắm. Cũng buồn. Tớ thi vào vị trí kế toán, nên các NH cũng ko tuyển nhìu. Tớ nộp nhìu nơi rùi mà chưa thấy chỗ nào ngoài HBB gọi cả. H đang ko bít tính sao đây.
@ilovemetoomuch: Bạn ơi cố lên ^^

Các bạn biết NTD ưu tiên kinh nghiệm vậy tại sao không đi làm tại 1 nơi nào đó cho dù không thuộc nghành ngân hàng. Nhưng nó cũng mạng lại cho mình kinh nghiệm làm việc, cách xử lý vấn đề và cách tư duy của các bạn. Đây mới là cái NTD cần, như mình khi bắt đầu thực tập mình đã đi phỏng vấn và đi làm tại 1 công ty xây dựng sau khi bảo vệ xong thì mình đã có 6 tháng kinh nghiệm làm việc. Khi mình apply vào các ngân hàng chưa đầy 1 tuần các ngân hàng mình apply đều gọi mình đi thi hết và ACB đã hẹn đi phỏng vấn. Vì vậy các bạn đừng nghĩ kinh nghiệm là phai đúng nghành nghề của ngân hàng mới là ưu thế. Chúc các bạn thành công !

Nào, lên tinh thần, lại tiếp tục nộp hồ sơ thôi, nhưng trc khi nộp phải rà soát lại xem mình có mắc những lỗi ngớ ngẩn để rồi bị loại ngay từ vòng hồ sơ hay ko?
Ko bít là nộp bao nhiu cái hồ sơ rùi, nhưng chả thấy tăm hơi sủi bọt j cả :(

không biết là hồ sơ của mình có vấn đề hay là mình toàn gửi qua mail mà không thấy ngân hàng nào hồi đáp cả.buồn muốn chết lun!
hi vọng rồi lại thất vọng.cái vòng luẩn quẩn này bao giờ mới hết!
vạn sự khởi đầu nan gian nan bắt đầu nản rồi đấy!:((

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,735
Thành viên mới nhất
hotmulliganmerc
Back