Nhân viên Ngân Hàng

Buồn quá mọi người ạ.
Em cũng học Tài chính ngân hàng nhưng chuyên ngành bên Kho bạc nhà nước, thành thế chẳng biết gì về ngân hàng. Ra trường, vô phương hướng vì thi vào cơ quan nhà nước thừa biết là chảng đỗ, thi vào ngân hàng thì ko đủ kiến thức. Nghĩ cũng nản, cuối cùng quyết tâm vào sài gòn lập nghiệp. Mấy tháng đầu chảng có công ăn việc làm, chỉ ở nhà chuyên tâm học hành quyết tâm thi đỗ ngân hàng. Cũng nộp hồ sơ, thi trầy trật ra cuối cùng đã đỗ MB, tuy chỉ mới ở vị trí CV cá nhân tập sự thôi nhưng thấy cuộc đời đã mỉm cười với mình. Bao háo hức hi vọng lại chợt tan biến, chẳng biết tìm khách hàng ở đâu cả, chốn đất khách quê người lại chẳng quen biết ai, làm thế nào mới hoàn thành chỉ tiêu đây :(. Tính lại nhát nữa, chẳng biết phải bắt chuyện với a chị trong phòng thế nào mặc dù mình là người nói rất nhiều. Thấy buồn về bản thân mình quá :(

vào được MB là rất khá rồi đó em. Cố gắng lên nhé. Ngày xưa lúc chị mới ra trường, ra HN làm cũng mối quan hệ bằng 0. Nhưng xây dựng dần dần sẽ dc em ah
Hãy bắt đầu từ telesales, gửi mail, nhờ mạng xã hội. Chúc em sớm thành công nhé

vào được MB là rất khá rồi đó em. Cố gắng lên nhé. Ngày xưa lúc chị mới ra trường, ra HN làm cũng mối quan hệ bằng 0. Nhưng xây dựng dần dần sẽ dc em ah
Hãy bắt đầu từ telesales, gửi mail, nhờ mạng xã hội. Chúc em sớm thành công nhé
E cũng thử rồi chị ạ. 2 tuần rồi mà e chưa kiếm nổi được khách hàng nào, mấy a chị trong phòng bảo tháng đầu chưa kiếm được dư nợ thì ko sao nhưng về bảo bố mẹ, họ hàng gửi tiền tiết kiệm hoàn thành chỉ tiêu huy động. Ngặt nỗi, nhà e bố mẹ làm công ăn lương chỉ đủ tiêu thì lấy tiền ra đâu mà gửi tiết kiệm, a e họ hàng mạnh ai nấy lo :(. Từ lúc đi làm đến giờ chưa tối nào e ngủ ngon chị ạ, cứ đến 4h sáng là e lại tỉnh rồi :(

Cảm ơn chị và mọi người về những chia sẻ hết sức bổ ích!
Em cũng là dân đang học ngành tài chính ngân hàng. Nhiều lúc thấy cũng nản vì không biết quyết định của mình khi thi vào trường ngân hàng có đúng k nữa?

E cũng thử rồi chị ạ. 2 tuần rồi mà e chưa kiếm nổi được khách hàng nào, mấy a chị trong phòng bảo tháng đầu chưa kiếm được dư nợ thì ko sao nhưng về bảo bố mẹ, họ hàng gửi tiền tiết kiệm hoàn thành chỉ tiêu huy động. Ngặt nỗi, nhà e bố mẹ làm công ăn lương chỉ đủ tiêu thì lấy tiền ra đâu mà gửi tiết kiệm, a e họ hàng mạnh ai nấy lo :(. Từ lúc đi làm đến giờ chưa tối nào e ngủ ngon chị ạ, cứ đến 4h sáng là e lại tỉnh rồi :(

Quan trọng nhất của làm sales là gì em biết không? Là lấy ngắn nuôi dài, là kiên trì, bền bỉ em ạ.
Tháng đầu có thể chưa có hồ sơ, chưa có kinh nghiệm sales, nhưng rồi sẽ có người quan tâm, có người hỏi. Đôi khi khách hàng họ đến với mình vì sự nhiệt tình của mình, vì sự đeo bám của mình. Đôi khi vì nể nữa em ah. Hãy cố gắng và luôn giữ lửa trong sales em sẽ thành công.
Trồng cây cũng cần thời gian để nó lớn lên và đơm hoa kết trái nữa chứ. đúng không?

Đặt mục tiêu mới và trước mắt, những việc cần làm ngay...là
- Kiếm thằng chồng :).

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem