Nhân viên ngân hàng, ngày càng xuống giá

Mình thấy cũng lạ, anh em mình đa số khi vào ngân hàng, đều là dân kinh tế.

Nền kinh tế thị trường, đôi khi thuận mua vừa bán (trừ vài trường hợp không thuận vẫn mua vẫn bán).

Kinh doanh là 1 cuộc chiến khốc liệt, ngành tài chính lại là ngành đặc thù nữa.

Thì đúng là tụi mình than vãn nó không như xưa nữa, nhưng giờ ngồi than cũng không ra ngô khoai gì hết. Do đó, mình cố gắng thích nghi lên nào.

Tìm ra những giải pháp, hướng đi, . . . biết là khó đấy, nhưng ở đời, có bao giờ kiếm tiền là dễ đâu? Nếu không có của ăn của để, có gia tài từ ông bà cha mẹ để lại, thì mình cũng phải cố gắng từ mồ hôi nước mắt của mình.

Mình là dân kinh tế, nếu có năng lực và khả năng, mình phải tin rằng là mình không sợ (Mặc dù cái chân run thấy bà).

Phải cố gắng nhủ lòng 1 niềm tin!

Cố lên nào anh em!
Bác này nói như con cháu Nguyễn Thiện Nhân ý, toàn là lý thuyết thôi

Nói có sai gì đâu mà bạn nói chỉ là lý thuyết? Mỗi người đưa ra một ý kiến đóng góp để cùng thảo luận tìm ra hướng đi thích hợp thì nên tiếp thu chứ. Bác kenfntnkg vừa mới nghỉ ngân hàng để làm kinh doanh riêng rồi.

Thực ra là không phải mất giá, chỉ là giá nó hơi xuống 1 chút thôi :)). Bằng chứng là vẫn còn nhiều sinh viên ngành ngân hàng ra trường còn đang "ế" kìa.

Mới lại đây là xu hướng chung rồi, ngân hàng xuống giá thì các doanh nghiệp còn xuống giá hơn. Thế thì tiền nó đi đâu nhỉ ?
tiên nó nằm vao đất hết rùi bạn ah, KH mua đất giơ xây mả tổ thôi chứ chả bán chác trả nợ dc
VN từ trước tới giơ làm gì cũng ăn xổi và phụ thuộc vào yếu tố thứ ba nên luôn là thế.

Nói có sai gì đâu mà bạn nói chỉ là lý thuyết? Mỗi người đưa ra một ý kiến đóng góp để cùng thảo luận tìm ra hướng đi thích hợp thì nên tiếp thu chứ. Bác kenfntnkg vừa mới nghỉ ngân hàng để làm kinh doanh riêng rồi.

uhm nói không sai, kiểu 1 + 1 = ... thôi mà
ha ha nói thế thì mới giống con cháu Nguyễn Thiện Nhân

Đó không phải là lý thuyết....mà thực tế đó chứ....

Quan trọng là có dám thay đổi, thử thách...hay là chờ đợi để sau này đời tốt hơn...

Mỗi người có sự lựa chọn khác nhau...do đó, hãy chúc ai cũng thành công và may mắn...không chỉ trích nhau...bởi vì ai cũng có nổi niềm riêng cả.

Nhưng tuyệt đối đừng chọc tôi....như ngân hàng cũ, nơi tôi đã ra đi mấy năm nay, giờ ăn lương cơ bản, nói tôi này nọ...lương cao sợ gì...lương cao thì mấy trăm ngàn có bao nhiêu...

Ừ...khóc than, ngồi đó ăn lương cơ bản 2 3 triệu, mà không dám thay đổi...hay chí ít khách vào cũng phục vụ nhiệt tình...còn đằng này...đuổi khách ra không....

còn nhiều lắm...tôi đi nhiều rồi...và tôi từ bỏ vị trí Phó phòng Phụ trách Phòng Kinh doanh...để tìm hướng mới cho mình....

Suy nghĩ tích cực mà...không ù lì ngồi chờ đợi điều gì....

Lý thuyết cũng từ lý thuyết----> đến thực tế---> rồi lại ra lý thuyết....

- - - Updated - - -

Em kêu anh tới Bác giữ vậy???

Mai mốt có con nhớ mua quần áo vợ chồng anh nhe...

Mà chuẩn bị tinh thần tháng 11 ăn nhậu nhe!!!!! Giữa tháng này anh qua chỗ mới!!!

Khi còn học thì mơ mọng ngân hàng, khi vô ngân hàng thi lại muốn về thuở đi học như xưa. chán gê.
Đôi khi nghĩ lại làm ngân hàng lương khá hơn những ngành khác nhưng công sức thời gian bỏ ra nhiều hơn ngành nào cũng như nhau àh. Lương nhiều đồng nghĩa với việc làm nhiều

Đó không phải là lý thuyết....mà thực tế đó chứ....

Quan trọng là có dám thay đổi, thử thách...hay là chờ đợi để sau này đời tốt hơn...

Mỗi người có sự lựa chọn khác nhau...do đó, hãy chúc ai cũng thành công và may mắn...không chỉ trích nhau...bởi vì ai cũng có nổi niềm riêng cả.

Nhưng tuyệt đối đừng chọc tôi....như ngân hàng cũ, nơi tôi đã ra đi mấy năm nay, giờ ăn lương cơ bản, nói tôi này nọ...lương cao sợ gì...lương cao thì mấy trăm ngàn có bao nhiêu...

Ừ...khóc than, ngồi đó ăn lương cơ bản 2 3 triệu, mà không dám thay đổi...hay chí ít khách vào cũng phục vụ nhiệt tình...còn đằng này...đuổi khách ra không....

còn nhiều lắm...tôi đi nhiều rồi...và tôi từ bỏ vị trí Phó phòng Phụ trách Phòng Kinh doanh...để tìm hướng mới cho mình....

Suy nghĩ tích cực mà...không ù lì ngồi chờ đợi điều gì....

Lý thuyết cũng từ lý thuyết----> đến thực tế---> rồi lại ra lý thuyết....

- - - Updated - - -

Em kêu anh tới Bác giữ vậy???

Mai mốt có con nhớ mua quần áo vợ chồng anh nhe...

Mà chuẩn bị tinh thần tháng 11 ăn nhậu nhe!!!!! Giữa tháng này anh qua chỗ mới!!!

Bức xúc dữ zậy anh. ;))

Anh lấy mối đồ trẻ em ở đâu? Em cũng đang tính nhảy ra kinh doanh đồ trẻ em đây, lấy nguồn hàng từ vài khách hàng em đang quản lý luôn. :D

Mình làm thấy sướng. :D môi trường như gia đình. lương cao, thưởng cũng cao. chế độ phúc lợi tuyệt vời! Môi trường làm việc chuyên nghiệp, ấm cúng, thân thiện. :) Lienvietpostbank :x

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,481
Thành viên mới nhất
Linkin Park Mer
Back
Bên trên