Nhân viên ngân hàng, ngày càng xuống giá

Mỗi thời mỗi khác, thời buổi này kiếm được công việc làm đã khó, giữ được nó cũng mướt mặt đấy chứ. Thử hỏi xem, 10 bạn làm ngân hàng kêu chán nản thì có bao nhiêu bạn dám bỏ nghề ngay lập tức tìm 1 cơ hội khác :)) xin lỗi nhé, chắc ko quá nổi 10% sẵn sàng cho điều đấy. Vì vậy, hãy bớt than vãn để tập trung tốt vào việc các bạn đang làm và nuôi sống các bạn kia kìa.

Mỗi thời mỗi khác, thời buổi này kiếm được công việc làm đã khó, giữ được nó cũng mướt mặt đấy chứ. Thử hỏi xem, 10 bạn làm ngân hàng kêu chán nản thì có bao nhiêu bạn dám bỏ nghề ngay lập tức tìm 1 cơ hội khác :)) xin lỗi nhé, chắc ko quá nổi 10% sẵn sàng cho điều đấy. Vì vậy, hãy bớt than vãn để tập trung tốt vào việc các bạn đang làm và nuôi sống các bạn kia kìa.
uh, bạn nói đúng...! Đừng nghĩ thời buổi khó khăn mà ngồi chơi hóng chuyện, nên tự kiếm việc cho mình làm, năng nổ hoạt động tập thể hơn để có lỡ bị nhận xét gì họ không có gì để nói mình. Cố lên vượt qua thời điểm khó khăn nào các bạn!

Bây giờ ra đường đi thấy cán bộ Ngân hàng nhan nhản ra. Như Ngân hàng nông nghiệp trước nhìn thấy thì thấy các anh chị ấy oai lắm. Giờ mình làm Ngân hàng rồi lại bảo Ngân hàng nông nghiệp toàn nợ quá hạn.

Mình thấy cũng lạ, anh em mình đa số khi vào ngân hàng, đều là dân kinh tế.

Nền kinh tế thị trường, đôi khi thuận mua vừa bán (trừ vài trường hợp không thuận vẫn mua vẫn bán).

Kinh doanh là 1 cuộc chiến khốc liệt, ngành tài chính lại là ngành đặc thù nữa.

Thì đúng là tụi mình than vãn nó không như xưa nữa, nhưng giờ ngồi than cũng không ra ngô khoai gì hết. Do đó, mình cố gắng thích nghi lên nào.

Tìm ra những giải pháp, hướng đi, . . . biết là khó đấy, nhưng ở đời, có bao giờ kiếm tiền là dễ đâu? Nếu không có của ăn của để, có gia tài từ ông bà cha mẹ để lại, thì mình cũng phải cố gắng từ mồ hôi nước mắt của mình.

Mình là dân kinh tế, nếu có năng lực và khả năng, mình phải tin rằng là mình không sợ (Mặc dù cái chân run thấy bà).

Phải cố gắng nhủ lòng 1 niềm tin!

Cố lên nào anh em!

Đọc xong thấy mình cần cố gắng thích nghi hơn nữa, cảm ơn bác nha!

Mình thấy cũng lạ, anh em mình đa số khi vào ngân hàng, đều là dân kinh tế.

Nền kinh tế thị trường, đôi khi thuận mua vừa bán (trừ vài trường hợp không thuận vẫn mua vẫn bán).

Kinh doanh là 1 cuộc chiến khốc liệt, ngành tài chính lại là ngành đặc thù nữa.

Thì đúng là tụi mình than vãn nó không như xưa nữa, nhưng giờ ngồi than cũng không ra ngô khoai gì hết. Do đó, mình cố gắng thích nghi lên nào.

Tìm ra những giải pháp, hướng đi, . . . biết là khó đấy, nhưng ở đời, có bao giờ kiếm tiền là dễ đâu? Nếu không có của ăn của để, có gia tài từ ông bà cha mẹ để lại, thì mình cũng phải cố gắng từ mồ hôi nước mắt của mình.

Mình là dân kinh tế, nếu có năng lực và khả năng, mình phải tin rằng là mình không sợ (Mặc dù cái chân run thấy bà).

Phải cố gắng nhủ lòng 1 niềm tin!

Cố lên nào anh em!

bác nói e có cảm tưởng như đg trong cuộc họp lên dây cót cho nhân viên đi huy động ấy..=D>

nói thì dễ nhưng làm mới khó

Rốt cục nhân viên NH cũng chỉ là 1 trong số vô vàn công việc, suy cho cùng làm tự do, buôn bán lĩnh vực nào đó vẫn chủ động được hơn, đi làm công ăn lương thế này ko biết đến bao giờ có thêm thu nhập, muốn xin nghỉ phép cũng khó. Hic!
Buôn bán cũng đâu có dễ :( Phải có mối hàng, phải có vốn, trang web để đăng tải hình ảnh, tìm kiếm khách hàng, rồi thì hên xui thị hiếu khách hàng. có phải ai buôn bán cũng đắt hàng và giàu lên đâu :( Bạn cùng khóa mình có nhiều đứa nghỉ ở nhà bán hàng trên Facebook, nhưng cũng chỉ có người quen ủng hộ thôi.

Hi vọng là anh em ngân hàng không đến nỗi quá bi đát như mấy anh em làm bất động sản và chứng khoán hiện nay...Mấy năm nữa mà vấn thế thì có mà thảm họa cho cái nền kinh tế này!
Bạn mình trước học Học viện NH, giờ đang làm cho công ty CK ở HN, lương vẫn hơn 10tr :( Không biết lúc nó thịnh chắc phải 20tr quá, hic hic.

bác nói e có cảm tưởng như đg trong cuộc họp lên dây cót cho nhân viên đi huy động ấy..=D>

Chuận ^^ Các sếp giao chỉ tiêu trên trời sau đó động viên anh em là đùng chưa làm đã thấy khó, mà phải nỗ lực hết mình, kiểu j cũng hoàn thành =))

Thì mình có bảo là nó dễ đâu.

Như mình nè, giờ ôm sô kiếm tiền đủ hướng, đủ lĩnh vực, thử xem mình làm ăn phát tài cái nào rồi mình tập trung cái đó.

Rồi mình phải bổ sung kiến thức của mình thêm 1 tí.

Còn kẹt lắm nhờ ba mẹ 2 bên nhà.b-)

Còn nữa thì chi tiêu ít lại.

Nói thì dễ, làm thì khó, do đó mình phải cố gắng tự nhủ lòng, biến suy nghĩ thành hành động!!!!;;)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,594
Thành viên mới nhất
sanforexuyti
Back
Bên trên