Nhân viên mới - Cần làm gì đề vượt qua áp lực công việc trong thời kỳ khủng hoảng?

Thích lời nhận xét chia sẻ của anh khi đứng trên góc độ nhà quản lý. Rõ ràng thái độ làm việc tích cực nơi nhân viên là một trong những điều nhà quản lý và lãnh đạo mong muốn nhất.

chỉ cần sếp biết nghĩ đến nhân viên 1 tí thì mọi thứ sẽ nhẹ nhàng và thoải mái hơn rất nhiều

hay qua anh ơi, em thấy thức sự thì vấn đề nắm ở chỗ mình có thix công việc của mình hay không thôi.Nếu thực sự thix thì mình sẽ làm mọi cách để hoàn thành nó.Làm việc có đam mê thì luôn luôn thành công...

Thực sự bản thân mình thấy rằng, công việc nào cũng có áp lực riêng, chẳng thế nói việc nào dễ hơn việc nào. Điều quan trọng là mình có tận tâm, có yêu công việc hay không và công việc đó có thực sự có phù hợp với mình hay không. Điều nữa là, cùng 1 vấn đề, cùng 1 câu chuyện, mỗi người có một cách nhìn nhận khác nhau, nhìn nhận khác thì hành động và suy nghĩ khác.... và nhiều thứ khác nữa!
Chúc mọi người luôn thành công với ước mơ và niềm đam mê của mình^^
Cố lên \m/

Bài viết nào của anh cũng hay cũng sâu sắc và rất bổ ích, đọc bài của anh luôn khiến người khác phai suy nghĩ lại. Cám ơn anh rất nhiều và mong anh hãy có thêm nhiều bài viết để chúng em có cơ hội tham khảo. ;;)

Cảm ơn CEO, bài viết thật ý nghĩa; không phải lý thuyết xuông mà chính là những kinh nghiệm xương máu của anh.

hjhj...cảm ơn bài viết sâu sắc của a admin, cho em cái nhìn hoàn toàn khác về công việc của mình trong tương lai, đúng là chúng ta phải cố gắng nhiều....

Đọc xong bài viết của anh Hưng, mọi người nên nghe thêm audio book của cuốn sách Triết lý chợ cá cho cuộc sống. Rất hữu ích trong việc lựa chọn thái độ làm việc.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,534
Thành viên mới nhất
crucinadtae888
Back
Bên trên