Nhân viên mới - Cần làm gì đề vượt qua áp lực công việc trong thời kỳ khủng hoảng?

dạ, đọc xong em cũng thấy lên được 1 tí dây cót. Thật sự các cách anh chỉ, em đã làm theo hết rồi nhưng ko có hiệu quả. Để em cố nốt 2 tháng còn lại xem. Em có mỗi 3 tháng thử việc. QHKH gì mà cứ như đi tiếp thị, mồm mép tép nhảy lân la làm quen, chẳng phù hợp với tinh cách em gì cả, chẳng giống cái gọi là nv văn phòng gì hết.

cảm ơn anh! đọc xong bài viết mà thấy tâm trạng vui vui. hihi thích nhất là câu "Cái gì cũng có giá của nó, tìm hiểu kỹ trước khi dấn thân - Biết người biết ta, trăm trận trăm thắng. Cố găng hết mình, đừng tự kỉ trong xó với những suy nghĩ lòng vòng - lao ra đường mà đoạt lấy những gì mình muốn, sống như ngày mai mình sẽ chết!" cố lên 3:-O

Rất cám ơn anh đã chia sẻ kinh nghiệm! Em cũng là 1 nhân viên ngân hàng. Em muốn tâm sự xíu vì em đang cảm thấy không ổn chút nào ^^! Em mới ra trường may mắn đã mỉm cười với em, em thi đậu vào 1 ngân hàng tốt. Có thể nói là mừng vì không phải chịu cảnh thất nghiệp nữa! Có điều là làm được 5 tháng e thấy choáng ngợp với chỉ tiêu này nọ @@. Em biết là ngân hàng nào cũng vậy thậm chí còn kinh khủng hơn. Bên cạnh đó, môi trường làm việc ở đây @@ chẳng vui vẻ gì hjx. Mấy anh chị có gia đình rùi, em chẳng biết nói chuyện gì. Còn 3 người chưa có gđ e cũng k biết nói gì luôn vì chẳng hợp hjx, cũng hơn e khá nhiều tuổi. Bữa nay đổi mới, đầu tuần nào cũng họp, phải đưa ra 1 KH cụ thể không cần biết có vay hay không nhưng phải nêu đc 1 Kh. Cộng với việc là tính em hậu đậu, làm gì hay bị sai có nhiều khi đưa sếp chỉnh đến 3 4 lần. Nhiều khi stress quá khóc luôn. Khóc không phải vì bị la mà cảm thấy mình bất tài, vô dụng. Em đang suy nghĩ không biết có nên tiếp tục làm hay nghỉ làm kiếm 1 công việc khác nữa. Vì thực sự e cũng k có thích công việc này lắm, thêm môi trường không hòa đồng + áp lực chỉ tiêu nên càng nản. Nhưng lại nghĩ đến cảnh, nghỉ việc bọn chen cùng với những bạn trẻ ngoài kia xin việc cũng nản. Đại khái e đang mất hướng. Em biết khi em viết những dòng này đọc xong chắc chắn sẽ có người la em. Xin mọi người la nhẹ nhàng hjx! Vì thực sự có những việc mình nghe nó là thế, khi bản thân mình trong TH đó nó sẽ có những cảm nhận khác. Có lẽ em chưa có suy nghĩ tích cực lắm nhưng em vẫn thấy lạc hướng. Hơn nữa, còn có những vụ kí hồ sơ mình k muốn nữa (em chưa bị, nhưng chị hướng dẫn e đã bị). Em tự cảm nhận đây là môi trường nguy hiểm và tiềm ẩn nhiều rủi ro. Em không biết làm sao cả hjx

Vụ Huyền Như bao nhiêu nhân viên trẻ mới ra trường, không biết ăn được bao nhiêu trong vụ này (có thể có cũng có thể không) nhưng đã phải lãnh án tù. Ngân hàng là một môi trường mà mình đem uy tín ra làm. Nếu thật sự môi trường không tốt thì có thể trong thời gian làm việc thì mình xin công việc khác. Nhưng nếu phải ký một hồ sơ mà rủi ro quá lớn thì mình phải xin nghỉ thôi. Đừng để sau này hối hận không kịp nhé bạn.

Vụ Huyền Như bao nhiêu nhân viên trẻ mới ra trường, không biết ăn được bao nhiêu trong vụ này (có thể có cũng có thể không) nhưng đã phải lãnh án tù. Ngân hàng là một môi trường mà mình đem uy tín ra làm. Nếu thật sự môi trường không tốt thì có thể trong thời gian làm việc thì mình xin công việc khác. Nhưng nếu phải ký một hồ sơ mà rủi ro quá lớn thì mình phải xin nghỉ thôi. Đừng để sau này hối hận không kịp nhé bạn.
Cám ơn bạn. Nhưng ngân hàng mình mỗi lần kí hồ sơ không có ăn gì hết. Tại sếp giao xuống phải làm thôi! Chắc nên đi kiếm việc khác thật ^^

Cảm ơn anh đã chia sẻ ! Nghề nào cũng khó cả nhưng nếu đã lựa chọn rồi thì đừng bao h từ bỏ :D

e cũng là mem mới của dân NH đây, vừa thò mặt vào NH đã thấy 1 đống thứ hỗn độn r, nào là ko bik giải quyết vc thế nào,nào là ko bik tìm KH ở đâu ra :((( quá nản cho 1 đứa mới ra trường. Nhưng may mắn là các anh chị cùng phòng khả thoải mái và cởi mở nếu ko chắc e cũng phát điên mất :(

Rất cám ơn anh đã chia sẻ kinh nghiệm! Em cũng là 1 nhân viên ngân hàng. Em muốn tâm sự xíu vì em đang cảm thấy không ổn chút nào ^^! Em mới ra trường may mắn đã mỉm cười với em, em thi đậu vào 1 ngân hàng tốt. Có thể nói là mừng vì không phải chịu cảnh thất nghiệp nữa! Có điều là làm được 5 tháng e thấy choáng ngợp với chỉ tiêu này nọ @@. Em biết là ngân hàng nào cũng vậy thậm chí còn kinh khủng hơn. Bên cạnh đó, môi trường làm việc ở đây @@ chẳng vui vẻ gì hjx. Mấy anh chị có gia đình rùi, em chẳng biết nói chuyện gì. Còn 3 người chưa có gđ e cũng k biết nói gì luôn vì chẳng hợp hjx, cũng hơn e khá nhiều tuổi. Bữa nay đổi mới, đầu tuần nào cũng họp, phải đưa ra 1 KH cụ thể không cần biết có vay hay không nhưng phải nêu đc 1 Kh. Cộng với việc là tính em hậu đậu, làm gì hay bị sai có nhiều khi đưa sếp chỉnh đến 3 4 lần. Nhiều khi stress quá khóc luôn. Khóc không phải vì bị la mà cảm thấy mình bất tài, vô dụng. Em đang suy nghĩ không biết có nên tiếp tục làm hay nghỉ làm kiếm 1 công việc khác nữa. Vì thực sự e cũng k có thích công việc này lắm, thêm môi trường không hòa đồng + áp lực chỉ tiêu nên càng nản. Nhưng lại nghĩ đến cảnh, nghỉ việc bọn chen cùng với những bạn trẻ ngoài kia xin việc cũng nản. Đại khái e đang mất hướng. Em biết khi em viết những dòng này đọc xong chắc chắn sẽ có người la em. Xin mọi người la nhẹ nhàng hjx! Vì thực sự có những việc mình nghe nó là thế, khi bản thân mình trong TH đó nó sẽ có những cảm nhận khác. Có lẽ em chưa có suy nghĩ tích cực lắm nhưng em vẫn thấy lạc hướng. Hơn nữa, còn có những vụ kí hồ sơ mình k muốn nữa (em chưa bị, nhưng chị hướng dẫn e đã bị). Em tự cảm nhận đây là môi trường nguy hiểm và tiềm ẩn nhiều rủi ro. Em không biết làm sao cả hjx
Mình nghĩ có thể bạn đang stress nặng,
Rất thông cảm vs hoàn cảnh của bạn mình có góp ý cho bạn thế này nhé :trước hết bạn hãy giành hẳn ra 1 ngày nghỉ để đi chơi, shopping hoặc làm 1 cái gì đó mà bạn yêu thích thay vì ở nhà vs 4 bức tường và lướt net facebook để cho tâm trạng thoải mái và đầu óc không còn nghĩ về các vấn đề công việc hay áp lực xung quanh nữa!
Sau ngày hôm đó bắt đầu lên kế hoạch cho công việc và deadline cho chúng xem bạn thực hiện chúng như thế nào bạn có thể tham khảo bài viết sau:
http://ub.com.vn/threads/huong-dan-len-ke-hoach-va-cach-thuc-tiep-can-khach-hang-moi.1309/
Cố gắng suy nghĩ một cách tích cực rằng "cuộc đời vẫn đẹp sao "
Bạn có thể xem lại tất cả các bài viết của anh Hưng trong diễn đàn này để từ đó có suy nghĩ riêng cho mình
Thân!
P/s: có gì không hiểu hoặc không tìm được thì trao đổi vs mình

Chỉnh sửa lần cuối:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,455
Thành viên mới nhất