Review Nhân viên hỗ trợ tín dụng ABBank

Trang Choco

Verified Banker
Các anh chị cho e xin chút kinh nghiệm làm nhân viên HTTD tại ABBank ạ. E mới nhận được thư mời làm việc.
Vì e là sinh viên mới ra trường chưa có kinh nghiệm, e đã đỗ CVKH tại một số ngân hàng nhưng định hướng của e là làm back nên e đã từ bỏ. E cũng được chia sẻ HTTD lương thấp hơn CVKH, nhưng đọc thư mời thì mức lương thấp quá nên e muốn hỏi xem tại ABBank môi trường làm việc như thế nào để e quyết định ạ.
Mọi người đi qua cho e xin chút ý kiến, e cảm ơn nhiều.:(

HTTD nh nào cũng vậy hết em, lương thấp. Việc em làm là kiểm tra lại chứng từ giải ngân, soạn hợp đồng, công chứng gdđb,...

Theo quan điểm cá nhân thì chưa chồng con gì thì làm được, còn ngược lại thì sợ ko có thời gian cho gia đình :)))))

Các anh chị cho e xin chút kinh nghiệm làm nhân viên HTTD tại ABBank ạ. E mới nhận được thư mời làm việc.
Vì e là sinh viên mới ra trường chưa có kinh nghiệm, e đã đỗ CVKH tại một số ngân hàng nhưng định hướng của e là làm back nên e đã từ bỏ. E cũng được chia sẻ HTTD lương thấp hơn CVKH, nhưng đọc thư mời thì mức lương thấp quá nên e muốn hỏi xem tại ABBank môi trường làm việc như thế nào để e quyết định ạ.
Mọi người đi qua cho e xin chút ý kiến, e cảm ơn nhiều.:(
Mới ra trường thì đừng quan trọng vấn đề tiền bạc em., hãy dốc hết sức mình ra học hỏi rèn luyện sau này tiền tự khắc chảy về. Làm HTTD AB thì mới vào lương cũng bằng QHKH thôi, không thấp hơn đâu. Chế độ cũng ok. Cứ xả thân đi em, còn trẻ đừng ngại gì cả.

Mới ra trường thì đừng quan trọng vấn đề tiền bạc em., hãy dốc hết sức mình ra học hỏi rèn luyện sau này tiền tự khắc chảy về. Làm HTTD AB thì mới vào lương cũng bằng QHKH thôi, không thấp hơn đâu. Chế độ cũng ok. Cứ xả thân đi em, còn trẻ đừng ngại gì cả.
Thanh niên ni hơi bị quen =))))

mình đang tính thi vào AB với chức danh giống bạn, lương thấp là khoảng bao nhiêu thế bạn

E làm back ở chi nhánh nào? Mặt bằng chung ở AB lương thấp, nhưng đổi lại môi trường lành. Em xác định làm Back thì a nghĩ là phù hợp. Còn sang môi trường khác em phải cạnh tranh và rất áp lực.
Vì thứ 1: Em có thời gian nâng cao tay nghề, phát triển kỹ năng.
Thứ 2: Vì lành, cơ chế chặt nên em sẽ học được cái tốt, tránh nhiều rủi ro.
Sau khi em nâng cao kỹ năng thì e sang Back chỗ khác để nâng lương sẽ rất dễ đc nhận.
Vài điều chia sẻ vì mình một thời gian làm AB và hiện tại có anh rể làm Thẩm định ở ABbank

e đang thực tập tại ABBank, cung mong muốn vào làm. A, chị nào đã và đang làm tại ABBank tư vấn giúp e xem môi trường có tốt không, và chế độ đối ngộ nhân viên như nào ạ. em cảm ơn!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,398
Thành viên mới nhất
ThuPhuong2809
Back
Bên trên