Ngày trả gốc và lãi rơi vào Chủ nhật?

Quả thật mình ko hiểu mấy cmt của mấy bạn bên trên :( Chắc do khác NH ?
Đơn giản là ngày trả lãi mà rơi vào CN thì KH sẽ trả lãi vào ngày thứ 2. Tháng này thêm 1 ngày lãi thì tháng sau sẽ bớt đc 1 ngày lãi. Riêng gốc thì trả lúc naò cũng đc,thế nên muốn bớt lãi phải chịu thì trả gốc trước vào thứ 6. Đâu nó cũng vào đấy cả thoy.
Trả lãi thì bình thường, nhưng nếu trả gốc thì cả vấn đề đấy bạn ạ, bạn thử hình dung cái KƯNN khoảng 100 tỷ xem

Trả lãi thì bình thường, nhưng nếu trả gốc thì cả vấn đề đấy bạn ạ, bạn thử hình dung cái KƯNN khoảng 100 tỷ xem

Đâu cần tới 100 tỷ cho nhiều, cỡ 10 tỷ thôi mà lãi suất 15% là đã phải trả lãi hơn 4tr/ngày rồi, bằng tiền lương trả cho một nhân viên công ty một tháng đấy chứ ít à. :))

Vả lại cũng chưa nói đến số tiền lãi mà khách hàng phải đóng thêm ít hay nhiều, cơ bản là mình làm cho khách hàng cảm thấy được lợi ích khi nhận được sự tư vấn của ngân hàng.

Em cảm ơn các bác đã tư vấn, chắc bên e sẽ tính trả sớm để đỡ bị thiệt hai.

Oh điều ấy là bt thoy mà, lịch trả lãi rơi vào ngày nghỉ xảy ra như cơm bữa, ko có NH nào làm CN cả nên phải chấp nhận thoy. Các DN hiểu rất rõ điều này nên cũng chẳng thắc mắc, chỉ có cá nhân thì cũng có nhiều người hỏi,giải thik rồi thì thoy.
Bên mình nếu muốn có thể trả gốc trước vào thứ 6, ko hề có phí phạt trả trước j, thế thì lãi phải chịu sẽ bớt đi. Tháng này trả lãi nhiều hơn thì tháng sau sẽ ít hơn :( Ko thể tháng nào cũng đều đều như nhau đc :|

Oh điều ấy là bt thoy mà, lịch trả lãi rơi vào ngày nghỉ xảy ra như cơm bữa, ko có NH nào làm CN cả nên phải chấp nhận thoy. Các DN hiểu rất rõ điều này nên cũng chẳng thắc mắc, chỉ có cá nhân thì cũng có nhiều người hỏi,giải thik rồi thì thoy.
Bên mình nếu muốn có thể trả gốc trước vào thứ 6, ko hề có phí phạt trả trước j, thế thì lãi phải chịu sẽ bớt đi. Tháng này trả lãi nhiều hơn thì tháng sau sẽ ít hơn :( Ko thể tháng nào cũng đều đều như nhau đc :|

Làm gì có ngân hàng nào tính lãi đều hàng tháng, phải tính theo ngày thực tế chứ. :))

Các bác cho em hỏi vấn đề về tính lãi món vay này nhé:

Bên em vay ngắn hạn 08 tháng, ngày trả nợ gốc và lãi (trả cùng 1 lần) rơi đúng vào Chủ nhật vd là ngày 18/08/2013.

Lãi vay tính như sau: = dư nợ gốc * lãi suất năm*số ngày vay thực tế/360

Bên NH họ ghi vào Giấy nhận nợ cho bên em là ngày phải trả nợ gốc+lãi là ngày 19/08/2013 (Thứ hai)

Trong HDTD có quy định là nếu ngày trả nợ rơi vào ngày lễ, chủ nhật thì ngày trả nợ sẽ vào ngày tiếp theo.

Nếu như vậy tính ra bên em bị thiệt vì phải trả thêm 1 ngày lãi, bên e đòi ghi ngày trả nợ là 18/08/2013.

Các bác cho em hỏi nếu ngày trả nợ ghi là 18/08/2013 (Chủ nhật) mà thứ 2 bên e mới trả thì có bị tính thêm lãi 1 ngày ko? (em đang băn khoăn với công thức tính lãi và lý do thứ 2 mới trả là do bất đắc dĩ, chứ bên e có cố tình thế đâu)

Các bác giúp e với nhé, em xin cảm ơn nhiều :p

Hỏi trả vào ngày 17/08/2013 được không!?

Làm gì có ngân hàng nào tính lãi đều hàng tháng, phải tính theo ngày thực tế chứ. :))

AH ý mình là ko thể tháng nào số ngày trả lãi cũng đều đều giống nhau đc :)) Vì có nhiều lúc lịch trả lãi rơi vào ngày nghỉ. Còn lãi tính theo ngày thực tế là đương nhiên :))

Mà việc tháng này trả lãi nhiều hơn thì đã bù cho tháng sau, có j đâu mà xoắn hết cả lên :)) Những DN mà vay từ 10 tỷ trở lên đã là những DN ko nhỏ rồi, họ biết thừa điều này

Mà việc tháng này trả lãi nhiều hơn thì đã bù cho tháng sau, có j đâu mà xoắn hết cả lên :)) Những DN mà vay từ 10 tỷ trở lên đã là những DN ko nhỏ rồi, họ biết thừa điều này

Ý của chủ topic là hỏi ngày trả nợ cuối cùng thôi, trả lãi hàng tháng thì ko có gì để bàn ở đây cả, cho nên đâu có ai xoắn chuyện trả lãi hàng tháng. :))

Mà khách hàng vay là một chuyện, chứ tính lãi hay là giao dịch với ngân hàng cũng toàn là kế toán làm, một ngày không sinh lời mà phải trả lãi là phải cân nhắc hết, vay ít hay vay nhiều cũng phải tính toán hết chứ bạn.

Oh mình ko thấy bạn ấy nói tất toán mà chỉ nói trả lãi + gốc hàng tháng nên nghĩ thế.
Còn tất toán thì càng đơn giản chứ ^^ Bất cứ lúc nào có tiền là đều có thể đến tất toán, ngày ghi là 18/8 nhưng muốn trả trước lúc nào chẳng đc :)) Đối với những NH ko phạt phí trả trước thì thường kéo dài lịch trả nợ ra cho KH thoải mái, lúc nào có tiền thì trả, thời gian chỉ là trên giấy tờ.
Còn những NH mà phạt trả trước thì rõ ràng phải cân nhắc và thỏa thuận ngày rất kĩ khi kí hợp đồng rồi.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,514
Thành viên mới nhất
shivismith05
Back
Bên trên