Ngân hàng Quân đôi (MB) tuyển dụng nhiều vị trí (từ nhân viên đến quản lý) làm việc tại Hội sở [22.0

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Các a/c đi làm rồi cho e hỏi là sv mới trường thì nên apply vào vị trí nào :(

Các a/c đi làm rồi cho e hỏi là sv mới trường thì nên apply vào vị trí nào :(

Đồng chí này cũng ham hố MB HO nhở ;)) Mới ra tr khó mà thi đc vào lắm :D (Tất nhiên sẽ có một vài TH ngoại lệ)
Thấy vị trí tư vấn là yêu cầu thấp nhất đó :))

Các a/chị cho e hỏi là sv mới ra trường thì nên chọn vị trí nào thì phù hợp ak :(

ở chức vụ nhân viên/chuyên viên thì mức lương đã có sẵn, không ai trả cao hơn đâu, đã có khung lương rồi...chỉ có quản lý còn thương lượng ở một mức nào dó

Đồng chí này cũng ham hố MB HO nhở Mới ra tr khó mà thi đc vào lắm (Tất nhiên sẽ có một vài TH ngoại lệ)
Thấy vị trí tư vấn là yêu cầu thấp nhất đó

Bạn binhminhcodon cho mình hỏi tý: Bạn đã nộp MB lần nào chưa ??? Và lần này bạn có nộp ko ???

Các bạn cho mình hỏi, mình ghi vào ô " vì sao em chọn thi MB" xong rồi kick sacg ô khác thì nó báo lỗi #### là thế nào nhỉ, trong khi không chỉnh lại cell để viết thêm được.

Bạn binhminhcodon cho mình hỏi tý: Bạn đã nộp MB lần nào chưa ??? Và lần này bạn có nộp ko ???
Mình có nộp rồi thi và PV đợt 1 cho khu vực HN đó bạn nhưng mà xịt :)) Lần này ko ham hố nữa :D
Các bạn cho mình hỏi, mình ghi vào ô " vì sao em chọn thi MB" xong rồi kick sacg ô khác thì nó báo lỗi #### là thế nào nhỉ, trong khi không chỉnh lại cell để viết thêm được.
Lỗi thế này là do bạn viết nhiều quá, chỉ có giới hạn ở bao nhiêu ký tự đó thôi, ko nên viết dài dòng làm gì, ngắn gọn, xúc tích :D

Mình nghĩ MB cũng là 1 trong những ngân hàng rất tốt, nói 1 cách dân dã hơn là "ngon".
Mà đã là chỗ "ngon" thì ai mà chả ham hố, tất nhiên là dựa trên tinh thần "lượng sức mình". Đối tượng sinh viên mới ra trường hay người ít kinh nghiệm là 2 đối tượng cần phải kiếm việc làm hàng đầu, do vậy tại sao lại ko thử sức ở tất cả những vị trí, những ngân hàng, công ty mà mình có thể nộp nhỉ ??? Bởi vì có nộp nhiều nơi, chinh chiến nhiều chỗ, mình học hỏi và tỉnh ngộ ra nhiều điều. Tại sao lại phải tự giới hạn cơ hội của chính mình ???
Chỗ nào nộp được thì nộp tất, ko chừa chỗ nào hết cho đến khi tìm được 1 c.việc phù hợp. Nhất là những chỗ người ta "linh hoạt" cho mình nộp online thế này thì càng phải nộp. Mất thì ít mà cái thu được thì rất nhiều. Cơ hội ko đến với những kẻ "luôn tự ti và ko biết ham hố".

Mình nghĩ MB cũng là 1 trong những ngân hàng rất tốt, nói 1 cách dân dã hơn là "ngon".
Mà đã là chỗ "ngon" thì ai mà chả ham hố, tất nhiên là dựa trên tinh thần "lượng sức mình". Đối tượng sinh viên mới ra trường hay người ít kinh nghiệm là 2 đối tượng cần phải kiếm việc làm hàng đầu, do vậy tại sao lại ko thử sức ở tất cả những vị trí, những ngân hàng, công ty mà mình có thể nộp nhỉ ??? Bởi vì có nộp nhiều nơi, chinh chiến nhiều chỗ, mình học hỏi và tỉnh ngộ ra nhiều điều. Tại sao lại phải tự giới hạn cơ hội của chính mình ???
Chỗ nào nộp được thì nộp tất, ko chừa chỗ nào hết cho đến khi tìm được 1 c.việc phù hợp. Nhất là những chỗ người ta "linh hoạt" cho mình nộp online thế này thì càng phải nộp. Mất thì ít mà cái thu được thì rất nhiều. Cơ hội ko đến với những kẻ "luôn tự ti và ko biết ham hố".

suy nghĩ tiêu cực quá :D... cứ lạc quan... trượt thì ta làm lại thôi mà :D

em thích 2 ý kiến này :) đọc xong giải quyết đc khá nhiều khúc mắc trong lòng :)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,917
Thành viên mới nhất
Khoa Bu