SBV Ngân hàng nhà nước (SBV) tuyển dụng 96 cán bộ làm việc tại các Chi nhánh NHNN trên toàn quốc [23.08.

Sắp có thi tuyển tiếp rồi nhé,các bạn yên tâm đi,sbv là mơ ước của hầu hết sinh viên ngân hàng hiện nay đó.[/QUOTE
Thông tin ở đâu hả bạn?Mình có đứa bạn làm chi nhánh Hưng Yên kêu năm ngoái lấy 10 chỉ tiểu thì năm nay ko lấy nữa vì số người đc tuyển đủ dk điểm thi còn năm ngoái chi nhánh nào ko tuyển đc thi năm nay tiếp tục tuyển khi nào đủ chỉ tiêu và đủ đk diểm

Như đề thi vào chi nhánh tớ thi thì đề nghiệp vụ phần trắc nghiệm 20 câu nằm trọn trong quyển tiền tệ-ngân hàng của HVNH, còn bài viết thì có 1-2 câu nằm trong quyển này, ngoài ra còn có một câu hình như nằm trong môn Ngân hàng trung ương. Mình ko học môn này nên ko biết có phải thế ko, chỉ nghe bảo thế :))
:)), hic, đó là 2 môn tự chọn của tụi t, chỉ chọn 1 trong 2. T đã chọn học NHTW, mà lạ nhỉ? lại thi chủ yếu Tiền tệ - NH.
Dù sao cũng thanks b "kinhcan_danchoi" nhiều nhé!!!!, giờ còn bit lối mà ôn!

Bạn có quyển tiền tệ-ngân hàng của HVNH không share cho mình với, mình tìm trên mạng k có. cảm ơn bạn nhé!

- - - Updated - - -

Như đề thi vào chi nhánh tớ thi thì đề nghiệp vụ phần trắc nghiệm 20 câu nằm trọn trong quyển tiền tệ-ngân hàng của HVNH, còn bài viết thì có 1-2 câu nằm trong quyển này, ngoài ra còn có một câu hình như nằm trong môn Ngân hàng trung ương. Mình ko học môn này nên ko biết có phải thế ko, chỉ nghe bảo thế :))

Bạn có quyển tiền tệ-ngân hàng của HVNH không share cho mình với, mình tìm trên mạng k có. cảm ơn bạn nhé!

- - - Updated - - -

Share sao được vậy bạn, nếu NHNN tuyển, tớ cũng thi vào mà, share thì tớ lấy gì mà ôn =)) Cậu có thể đến HVNH mua một quyển, vài ngày nữa là đến năm học mới nên chắc họ cũng sắp bán :D Mà giờ lo xa làm gì cho vội, chắc gì năm nay NHNN họ tuyển chứ :))
:)), hic, đó là 2 môn tự chọn của tụi t, chỉ chọn 1 trong 2. T đã chọn học NHTW, mà lạ nhỉ? lại thi chủ yếu Tiền tệ - NH.
Dù sao cũng thanks b "kinhcan_danchoi" nhiều nhé!!!!, giờ còn bit lối mà ôn!
Tiền tệ ngân hàng nó bao quát khá nhiều lĩnh vực mà NHNN quản lý, dựa trên lý thuyết nên hỏi khá nhiều, tớ vẫn còn nhớ có một câu trắc nghiệm hỏi về cả bảo hiểm nữa, dĩ nhiên nó cũng nằm trong quyển đấy

sao t nghr bạn t nói năm nay có tuyển rùi nhỉ, bảo là hạn nộ hồ sơ đến tháng 9, không biết thế nào nữa :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,586
Thành viên mới nhất
ericclaptonmerc
Back
Bên trên