SBV Ngân hàng Nhà nước (SBV) tuyển dụng 73 Cán bộ làm việc tại các Vụ, Cục & đơn vị tại trụ sở chính [18

ai có truyện cười hay hình ảnh gì vui vui post lên cho cả nhà đỡ căng thẳng đi :(|)

Hì, dự là các bác mong ngóng nhất và sốt ruột nhất là các bác vẫn đang thất nghiệp như mình :(

nghe nói bên bộ công thương thi 1 tháng có kêt quả. còn bọn mình thì dài cổ ra. chán thật

Re: Ngân hàng Nhà nước (SBV) tuyển dụng 73 Cán bộ làm việc tại các Vụ, Cục & đơn vị tại trụ sở chính [18.08.2012]

ai có truyện cười hay hình ảnh gì vui vui post lên cho cả nhà đỡ căng thẳng đi :(|)

Hôm qua mơ gặp Bụt.
Bụt hỏi: Sao con buồn thế? Có cần ta giúp gì không?
Ứng cử viên thi NHNN:Thưa Bụt con thi hơn 2 tháng mà chưa biết kết quả. Bụt giúp con 1 trong ba điều sau thôi là con mãn nguyện rồi:
1: Tháng 11 biết kết quả chưa Bụt?
2: Con đậu hay rớt?
3: Nếu con đậu bao giờ con mới đi làm?

Bụt lắc đầu: Đây là bộ ba bất khả thi. Ta mà biết được thì ta đã đạt nửa giải Nobel rồi

- - - Updated - - -

Cũng ko hẳn, t ms đi làm kế toán, ngta bắt nộp bằng gốc, tâm trạng ngổn ngang và cũng chỉ còn mỗi sbv để trông ngóng, hy vọng

Quy định nhân viên phải nộp bằng tốt nghiệp gốc là sai quy định Luật Lao động đó bạn. Sau này lỡ nộp rồi mà xin nghỉ việc thì gặp đủ thứ phiền phức hết. Bạn lên google tra luật rồi trao đổi thẳng thắn với bộ phận nhân sự nhé

Re: Ngân hàng Nhà nước (SBV) tuyển dụng 73 Cán bộ làm việc tại các Vụ, Cục & đơn vị tại trụ sở chính [18.08.2012]

Quy định nhân viên phải nộp bằng tốt nghiệp gốc là sai quy định Luật Lao động đó bạn. Sau này lỡ nộp rồi mà xin nghỉ việc thì gặp đủ thứ phiền phức hết. Bạn lên google tra luật rồi trao đổi thẳng thắn với bộ phận nhân sự nhé

Thực ra dù luật có quy định như vậy thật, đối vs bên Cty đó có lẽ vs họ đấy là bphap' tốt nhất có thể làm để giữ chân nhân viên, để hạn chế tình trạng nhảy việc :) Nếu đàm phán đc vs Cty tạm hoãn giữ bằng đc thì quá tốt.
Nếu khả năng đậu Sbv của bạn ấy ko cao, mình khuyên nên đi làm Cty kia luôn. Thi & chờ đợi CQNN công bố kq thực sự là 1 khoảng tgian rất dài, nếu ko có những corrective actions thì bạn sẽ bỏ phí rất nhiều cơ hội cho bản thân.
Cơ hội việc làm vào thời buổi hiện tại ko có nhiều, chính vì thế phải cân nhắc thật kỹ các options.
Chấp nhận từ bỏ Cv kế toán vừa trúng + sau biết mình tạch nốt NHNN => Quả thực trải qua cảm giác này mình cũng ko thấy dễ chịu chút nào :)

Um, t cũng ko hẳn hy vọng quá nhiều ở sbv, nhưng cty mới khá nhỏ (cty thương mại <10 ng) , lương thấp thì mình chấp nhận được, nhưng t sợ mình ko học hỏi đc nhiêu ở đây, cũng như mất chi phí cơ hội 2 năm............và cty đó thì đk bằng gốc là đk cần tiên quyết bạn ah,
có lẽ vấn đề ai cũng nhìn ra được, t vào là thay cho 1 bạn sv trường t ra vì ko muốn nộp bằng gốc, mọi ng trong gia đình cũng ko ủng hộ t, nhưng trải qua nửa năm tìm việc thì thực sự t rất sợ 2 chữ thất nghiệp :(
Thực ra dù luật có quy định như vậy thật, đối vs bên Cty đó có lẽ vs họ đấy là bphap' tốt nhất có thể làm để giữ chân nhân viên, để hạn chế tình trạng nhảy việc :) Nếu đàm phán đc vs Cty tạm hoãn giữ bằng đc thì quá tốt.
Nếu khả năng đậu Sbv của bạn ấy ko cao, mình khuyên nên đi làm Cty kia luôn. Thi & chờ đợi CQNN công bố kq thực sự là 1 khoảng tgian rất dài, nếu ko có những corrective actions thì bạn sẽ bỏ phí rất nhiều cơ hội cho bản thân.
Cơ hội việc làm vào thời buổi hiện tại ko có nhiều, chính vì thế phải cân nhắc thật kỹ các options.
Chấp nhận từ bỏ Cv kế toán vừa trúng + sau biết mình tạch nốt NHNN => Quả thực trải qua cảm giác này mình cũng ko thấy dễ chịu chút nào :)

Mấy hôm nay chỗ mình cũng đang ráo riết bắt nộp bằng gốc. Mong kết quả mà vẫn chưa thấy đâu cả

Mấy hôm nay chỗ mình cũng đang ráo riết bắt nộp bằng gốc. Mong kết quả mà vẫn chưa thấy đâu cả

Kinh nghiệm xương máu của mình nè: Mình trúng tuyển vô NHTM trung bình, bắt nộp bằng gốc. thời gian làm việc tối thiểu tại NH là 2 năm (chưa kể 4 tháng học việc, thử việc). nếu bạn nghỉ trong vòng 2 năm thì đền chi phí đào tạo, đồng phục... khoảng 6 tháng lương. Bạn mình làm được 6 tháng rồi xin đi du học, khi về cam kết sẽ tiếp tục cống hiến cho NH vì bố bạn đó là Phó giám đốc một chi nhánh khác của NH. Cuối cùng cũng phải đền 26 triệu. Mình khiếp quá lại bò ra làm để trả nợ tình xa đủ 2 năm.

Hoàn cảnh không ai giống ai cả. Hi vọng trong thời gian thử việc các bạn sẽ có đánh giá chính xác liệu mình có thích hợp với môi trường đó không

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,616
Thành viên mới nhất
neo79studio
Back