Nên vào Bộ Công thương hay Bộ tài chính

Vào Bộ tài chính đi, vào được thì cứ vào, xin vào phòng nào mà nhiều màu mè, ví dụ như phòng quản lý nợ (chuyên đi xin tài trợ của các nước về chia nhau - "nghe đồn thế") kiếm lại nhanh mà, hehee :)

Các bạn ơi cho mình hỏi chút. Nếu như vào Viện Chiến lược và CHính sách Tài chính của Bộ tài chính có ok không các bạn? Hôm mình đi thi ở Viện thấy nhiều bạn làm ngân hàng cũng thi vào đấy, có cả bạn đang làm ở HSBC, Agribank cũng thi vào đấy. Mà Viện cũng chỉ tuyển cán bộ có trình độ Thạc sỹ trở lên thôi. Mình đang băn khoăn không hiểu vì sao vào Viện lương thấp mà các bạn đang làm chỗ tốt lại thi vào như thế. ở Viện thì cơ hội kiếm thu nhập ngoài lương đâu có bằng các Vụ đâu nhỉ.

Các bạn ơi cho mình hỏi chút. Nếu như vào Viện Chiến lược và CHính sách Tài chính của Bộ tài chính có ok không các bạn? Hôm mình đi thi ở Viện thấy nhiều bạn làm ngân hàng cũng thi vào đấy, có cả bạn đang làm ở HSBC, Agribank cũng thi vào đấy. Mà Viện cũng chỉ tuyển cán bộ có trình độ Thạc sỹ trở lên thôi. Mình đang băn khoăn không hiểu vì sao vào Viện lương thấp mà các bạn đang làm chỗ tốt lại thi vào như thế. ở Viện thì cơ hội kiếm thu nhập ngoài lương đâu có bằng các Vụ đâu nhỉ.
Viện đó tuyển thạc sỹ nước ngoài thôi đúng không bạn? Vào viện lương thấp nhưng cơ hội đi nước ngoài và đạo tạo lên là rất lớn! P/S; Bạn là thạc sỹ nươc ngoài à

Chu đề hay vậy các anh/chị em là sinh viên mới ra trường các a/c cho em kinh nghiệm để tiến thân với ạ. Hiện tại em vẫn đang thất nghiệp

bạn có tiền bạn cứ âm thầm mà chạy...ko nên đi hỏi han thế này...chả ai đi chạy mà cứ khoe ra cả

Tôi thấy ý kiến của bạn Jack Frost là đáng để tham khảo đấy,Mà bạn gì bảo là 400tr vào Ngân Hàng Nhà Nước ngon đấy, hehe, cũng đáng tham khảo

k biết ngân hàng nhà nước là gì, chứ con bạn cùng khóa với iem nó chi 800tr để kiếm cái ghế đó :)

800 triệu ma lương được 8 triệu mỗi tháng cộng với các khoản linh tinh, leng teng, chí ít chúng ta còn có lãi hơn là gửi ngân hàng! Cái ghế bạn e cũng có vẻ, tạm nhập, tái xuất mấy lần nên nó đắt thế đấy :D

Tại bố mẹ nó tiền nhiều hơn quân Nguyên không biết làm gì. Nó thì thích sáng cắp ô đi tối cắp ô về: Đến cơ quan ngồi máy lạnh, việc nhà đã có ô sin. Cỡ Bầu Hiển mà con Gái thích vào làm ở đâu chả được

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,659
Thành viên mới nhất
waulterw
Back
Bên trên