Nên làm ở đâu???

Cái gì cũng có giá của nó bạn ạ.

1. Nếu suy nghĩ cuộc đời của mình chỉ được phép thăng tiến thôi (nhân viên -> sếp -...) thì thôi, bạn cứ chọn vị trí cao mà đi.

2. Nếu là các bạn làm nhân viên từ mới cho đến lâu < 5 năm một chút thì mình thấy một số ngân hàng sau đây có thể là ổn:
i) CTG - khoảng 12.7 tr / tháng
ii) VCB - khoảng 12.1 tr / tháng
iii) BIDV - khoảng 11.6 tr / tháng
iv) MB - khoảng 11.6 tr / tháng
v) Sacombank - khoảng 10.3 tr / tháng
vi) ACB - khoảng 8.8 tr / tháng
vii) Exim - khoảng 8.6 tr / tháng
còn SHB thì đâu khoảng 7.9 tr / tháng thôi.

Thanh niên sn 88 đang làm Trưởng phòng của bank nào?
Tính qua SHB làm Trưởng phòng của Chi nhánh nào?
Đã đạt đến vị trí Trưởng phòng rồi mà còn đắn đo với những suy nghĩ kiểu như này á?

Lương 20-30tr thì áp lực là đúng rồi, nếu bạn làm cv khác mà lương tương tự thì áp lực nó cũng phải tầm đấy...
Còn CTG mình đang làm CTG đây, RM thu nhập trung bình năm ở CN ngon tầm 17-18tr/tháng nhưng cơ chế đang thay đổi, lương sẽ giảm, nếu làm đủ chỉ tiêu mới đc truy lĩnh. Chưa kể áp lực, nhiêu khê, quan liêu đủ thứ. Và thời gian, tiền, công sức để chăm sóc các sếp cũng ko phải ít. Cả bank nhìn lên nhìn xuống chỗ nào cũng con sếp tổng nọ, cháu chủ tịch kia, đấu đá nhau bằng chết có khi tay trắng lại về mo. Trong chán ngoài thèm thôi....

SHB nếu là trường phòng là có chỉ tiêu đấy bạn nhé( kể cả huy động và cho vay. Mình đang làm GDV ở SHB. Bạn tự tin các mối quan hệ, có khả năng kéo dc các mối qhe về cho nh thì bạn làm.

Thực ra SHB lương thưởng tương đối tốt, nếu bạn làm dc những dieu trên thì sẽ thấy cv vô cùng thoải mái. Ko đạt chỉ tiêu dễ bị out đấy bạn nhé
@mai_tuoisang làm ở Cn nào?

Trước tiên, mình xin nói mình cần tư vấn chứ không phải khoe khoang nên mọi người ko cần phải ném đá.
Mình năm nay 28 tuổi. Đã có kinh nghiệm 5 năm ngân hàng. Mình cần mọi người tư vấn xem mình nên chọn CV nào
Thứ nhất: Công việc hiện tại ngân hàng ngoài quốc doanh. Chức danh trưởng phòng. Thu nhập 1 tháng 20-30 triệu + 1 thẻ taxi 5 triệu/ tháng. Thuận lơi:giờ giấc thoải mải, chế độ lương, phúc lợi tốt. Khó Khăn: áp lực công việc, chỉ tiêu, và nếu ko hoàn thành sẽ nghỉ việc -> Ko ổn định. Mình cũng đang chán CV này.
Thứ hai: cán bộ tín dụng bán lẻ tại NHCT VN. Tổng thu nhập 1 năm khoảng 200-300( theo mình tìm hiểu). Thuận lợi:so với công việc hiện tại: Môi trường thân thiện, áp lực sẽ nhẹ nhàng hơn, chế độ phúc lợi chắc chắn ăn đứt CV hiện tại. Có cơ hội lên làm lãnh đạo( chắc khoảng 3-4 năm làm NV)Gần nhà. Khó khăn: Thời gian gò bó. Thu nhập giảm, chuyển xuống làm NV.
Năm nay NHCT chỉ PV nên mới đỗ chứ như mọi năm là ko dám thi nên đây là cơ hội chỉ có 1 lần.
Thứ 3: Trưởng phòng kinh doanh tại 1 CN SHB. Lương 1 tháng 19-20 củ. Một năm có 18 tháng lương. Công việc này thì mình cũng chưa biết cụ thể.
Vậy nên ai có kinh nghiệm thì tư vấn cho mình
ui. ban giỏi ghê! có nhiều sự lựa chọn cũng khiến mình đau đầu nhỉ? mh đang thử việc shb nè, bạn đậu trưởng phòng bên shb nhung chu nhánh nào? vao vị trí truwowg phòng KHCN hay KHDN vậy?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,419
Thành viên mới nhất
aliensexfiendme
Back
Bên trên