Nên làm ở đâu???

xuantien1988

Verified Banker
Trước tiên, mình xin nói mình cần tư vấn chứ không phải khoe khoang nên mọi người ko cần phải ném đá.
Mình năm nay 28 tuổi. Đã có kinh nghiệm 5 năm ngân hàng. Mình cần mọi người tư vấn xem mình nên chọn CV nào
Thứ nhất: Công việc hiện tại ngân hàng ngoài quốc doanh. Chức danh trưởng phòng. Thu nhập 1 tháng 20-30 triệu + 1 thẻ taxi 5 triệu/ tháng. Thuận lơi:giờ giấc thoải mải, chế độ lương, phúc lợi tốt. Khó Khăn: áp lực công việc, chỉ tiêu, và nếu ko hoàn thành sẽ nghỉ việc -> Ko ổn định. Mình cũng đang chán CV này.
Thứ hai: cán bộ tín dụng bán lẻ tại NHCT VN. Tổng thu nhập 1 năm khoảng 200-300( theo mình tìm hiểu). Thuận lợi:so với công việc hiện tại: Môi trường thân thiện, áp lực sẽ nhẹ nhàng hơn, chế độ phúc lợi chắc chắn ăn đứt CV hiện tại. Có cơ hội lên làm lãnh đạo( chắc khoảng 3-4 năm làm NV)Gần nhà. Khó khăn: Thời gian gò bó. Thu nhập giảm, chuyển xuống làm NV.
Năm nay NHCT chỉ PV nên mới đỗ chứ như mọi năm là ko dám thi nên đây là cơ hội chỉ có 1 lần.
Thứ 3: Trưởng phòng kinh doanh tại 1 CN SHB. Lương 1 tháng 19-20 củ. Một năm có 18 tháng lương. Công việc này thì mình cũng chưa biết cụ thể.
Vậy nên ai có kinh nghiệm thì tư vấn cho mình

Oạch giỏi nhỉ, nhân tài đất việt.
P/s: Chắc công việc hiện tại bạn đang làm ở Vpbank

Trước tiên, mình xin nói mình cần tư vấn chứ không phải khoe khoang nên mọi người ko cần phải ném đá.
Mình năm nay 28 tuổi. Đã có kinh nghiệm 5 năm ngân hàng. Mình cần mọi người tư vấn xem mình nên chọn CV nào
Thứ nhất: Công việc hiện tại ngân hàng ngoài quốc doanh. Chức danh trưởng phòng. Thu nhập 1 tháng 20-30 triệu + 1 thẻ taxi 5 triệu/ tháng. Thuận lơi:giờ giấc thoải mải, chế độ lương, phúc lợi tốt. Khó Khăn: áp lực công việc, chỉ tiêu, và nếu ko hoàn thành sẽ nghỉ việc -> Ko ổn định. Mình cũng đang chán CV này.
Thứ hai: cán bộ tín dụng bán lẻ tại NHCT VN. Tổng thu nhập 1 năm khoảng 200-300( theo mình tìm hiểu). Thuận lợi:so với công việc hiện tại: Môi trường thân thiện, áp lực sẽ nhẹ nhàng hơn, chế độ phúc lợi chắc chắn ăn đứt CV hiện tại. Có cơ hội lên làm lãnh đạo( chắc khoảng 3-4 năm làm NV)Gần nhà. Khó khăn: Thời gian gò bó. Thu nhập giảm, chuyển xuống làm NV.
Năm nay NHCT chỉ PV nên mới đỗ chứ như mọi năm là ko dám thi nên đây là cơ hội chỉ có 1 lần.
Thứ 3: Trưởng phòng kinh doanh tại 1 CN SHB. Lương 1 tháng 19-20 củ. Một năm có 18 tháng lương. Công việc này thì mình cũng chưa biết cụ thể.
Vậy nên ai có kinh nghiệm thì tư vấn cho mình
Theo em thì: Thà làm vua xứ mù còn hơn làm thằng chột chỗ sáng.

Chỗ SHB về lương thưởng thì bác nói chuẩn rồi đó. Em đang làm SHB nên hỏi trước anh đang làm ngân hàng nào. SHB lương cao nhưng cũng nhiều cái dở lắm anh à

Chỗ SHB về lương thưởng thì bác nói chuẩn rồi đó. Em đang làm SHB nên hỏi trước anh đang làm ngân hàng nào. SHB lương cao nhưng cũng nhiều cái dở lắm anh à
Mình ko tiện nói ra. Nhưng SHB chắc chế độ và áp lực chắc ăn đứt Tech,VP, Tien Phong, hoặc MB rồi.SHB mình cũng từng trúng tuyển vị trí back cách đây 2 năm nhưng mình ko làm. Ở SHB chắc mang nặng tính bao cấp nhà nước nên làm việc vẫn chưa iso lắm phải ko? Mình mới chỉ biết vậy ngoài ra còn gì vậy

SHB dở chỗ nào z bạn. tính xin qua đó làm mà chưa biết sao. chia sẻ thông tin với

Mô tả công việc đã có vậy còn mục tiêu của bác là gì?

CTG đang trong quá trình thay đổi, có nhiều thứ chi phối lắm k biết mục tiêu 2 3 năm nữa của e sẽ ntn nhưng 1 khi đi k có cửa quay đầu lại là chắc chắn, sau này muốn ra ngoài thì chế độ liệu đc như trước kia???
Kinh doanh ở đâu cũng thế, khó khăn do cơ chế từng nơi r sếp, môi trường ... Bản thân e tự cân nhắc thôi

Mặc nhiên nếu em ở trường hợp ở anh thì em sẽ loại trường hợp 2 nhảy sang làm trưởng phòng Chi nhánh SHB nếu trưởng phòng hiện tại không ổn,đang là trưởng phòng không thể nào xuống làm nhân viên được cả trong khi anh có tài năng và kinh nghiệm vậy :).Người ta làm chỉ mong được lên chức đâu ai bỏ chức làm nhân viên nè :p

1. Đã lên được manager rồi thì không nên quay về làm nhân viên.
2. Đã không còn động lực, niềm vui với công việc hiện tại nữa thì nên đi.
3. Khó khăn, áp lực, môi trường thì ở đâu cũng có, quan trọng là hòa nhập, thích nghi của mình đến đâu thôi.
Break a leg !

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,457
Thành viên mới nhất
youhuihuodog224
Back