Nên làm ở Agribank hay Sở Tài Chính?

Chúc mừng bạn, mình cũng từng đứng trước lựa chọn như bạn, mình cũng chon Agri mặc dù ai cũng khuyên nên chọn Sở. Nếu bạn là Nam, có lý tưởng lớn, muốn có nhiều QHXH và trước mắt không bị áp lực về thu nhập thì nên chọn Sở. Ngược lại, nếu bạn muốn có 1 cuộc sống tương đối, không phải lo toan nhiều, không giàu cũng không nghèo thì nên chọn Agri. Chúc bạn thành công.

NNo đi em nhé. Phải cống hiến hết mình cho sự nghiệp Ngân hàng nước nhà chứ

Nhà minh cũng có một người thân vừa thi trúng tuyển Vietcombank và Vietinbank: Vietcombank thì phải đi xa, Vietinbank thì ở TP phố cuối cùng chọn Vietinbank, vì họ gọi trước và chấp nhận cạnh tranh đào thải để nâng cao tay nghề,để vào đời bằng chính kiến thức và sự cống hiến mà không nghĩ đến lương cao hay thấp vì một điều chắc chắn rằng: "làm tốt sẽ được đãi ngộ tốt".
Đọc các Comment của các bạn mình sợ quá, tuổi trẻ mà có những suy nghĩ thật sợ quá.

mình cũng đang làm ở sở tài chính. áp lực công việc thì chắc ko cao. như nhau thôi. còn nếu nói lương thì chắc chắn NNo hơn hẳn stc. nhưng nếu nói về QHXH thì ở Nno ko thể bằng stc. nếu chỉ tính trước mắt thì nên vào nno còn tính lâu dài thì nên vào stc. p/s: nếu vào stc thì nên xin vào KHNS or HCVX :3

Mà mình thấy lạ là đến giờ Agribank đã tuyển dụng đâu mà bạn có suất nhỉ, không lẽ ???????????????

Mình cũng đã từng như bạn này. Tự dưng đọc topic của b lại thấy hay hay. Ko biết bạn đã chọn gì rồi. Đợt đó mình vừa vào Techcombank thì có kết quả trúng tuyển vào Sở công thương (quản lý thị trường). Rồi mình cũng đắn đo, vì ở trong môi trường ngân hàng 1 thời gian cũng thấy thích, với lại mình cũng thích môi trường làm việc thoải mái và năng động. Nhưng cuối cùng mình vẫn chọn Sở, vì mình đã vất vả mới thi được vào đó, nên thấy tiếc cái công sức của mình thôi. Chẳng biết là lựa chọn đúng hay sai nữa, nhưng theo hướng nào thì đành vui lòng với sự lựa chọn của mình vậy.

1 năm đầu là 85% của lương chính thức,goi là lương tập sự
Tính ra là hơn 2tr,trừ 200k công đoàn và linh tinh,ko 1tr8 thì là gì hả bạn
ui anh ơi e tưởng làm ở sở tài chính còn có cả lương tính theo phụ cấp ngành dọc gì nữa chứ ạ. Em sắp tới cũng vào làm mà không biết lương và cơ hội sẽ ntn :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back
Bên trên