Nên chọn ngân hàng nào

diemhuong93

Verified Banker
Em có người quen xin giúp em vô ngân hàng vietcom, nam á và đông á. Anh đó hỏi em muốn làm chức vụ gì trong đó. Anh đó tính nộp dùm em vô chức vụ tín dụng, làm bên chứng khoán hoặc là kiểm toán. Mà em thì mới ra trường chưa có kinh nghiệm gì sao làm kiểm toán được, chứng khoán thì em lại không thích mà tín dụng thì làm vất vả lắm em sợ làm không nổi. Em nói làm giao dịch viên thì anh đó nói lương giao dịch viên bèo lắm em, 3 triệu thôi. Cho em hỏi mọi người ai có kinh nghiệm giúp em chọn xem ngân hàng nào có môi trường làm việc tốt ạ và cho em biết 1 số chức vụ có thể làm cho sinh viên mới ra trường ạ. Em cũng thích làm bên thanh toán quốc tế nhưng em nghĩ bên này khó lắm mà em chưa có kinh nghiệm nữa sợ mình không có khả năng ạ.

Bạn nói lên đây như kiểu muốn khoe là có người qen trong ngân hàng nhỉ :), tất nhiên thì Vietcombank là số 1 trong 3 NH đó rồi, chức vụ gì mà chả được, ổn hết

Vietcom quá chuẩn,nhìn xuống ko cần nhìn lên và nhìn ngang luôn :)

Bạn nói lên đây như kiểu muốn khoe là có người qen trong ngân hàng nhỉ :), tất nhiên thì Vietcombank là số 1 trong 3 NH đó rồi, chức vụ gì mà chả được, ổn hết
Hi.Em không biết thì hỏi thôi. Anh này nghĩ sâu xa thế nhỉ. Em từng thực tập phòng tín dụng tại chi nhánh của vietcom. Mấy anh làm cũng áp lực lắm mà lương 10 triệu thôi trong khi đã làm 10 năm rồi đó. Mấy anh nói hồi xưa thấy ngân hàng lớn ham chứ nhiều ngân hàng nhỏ môi trường làm việc tốt hơn mà dễ thăng tiến hơn nhiều. Em cũng phân vân lắm ạ.

Hi.Em không biết thì hỏi thôi. Anh này nghĩ sâu xa thế nhỉ. Em từng thực tập phòng tín dụng tại chi nhánh của vietcom. Mấy anh làm cũng áp lực lắm mà lương 10 triệu thôi trong khi đã làm 10 năm rồi đó. Mấy anh nói hồi xưa thấy ngân hàng lớn ham chứ nhiều ngân hàng nhỏ môi trường làm việc tốt hơn mà dễ thăng tiến hơn nhiều. Em cũng phân vân lắm ạ.
Làm Vietcom 10 năm mà lương 10tr thì mình thấy hơi có mùi hư cấu đâu đây. :D

Lương 10 triệu, nhưng cuối năm thưởng 6 tháng lương trở lên :)), nói chung làm ở Vietcom vẫn tốt nhất, làm NHTM thì k biết ra lúc nào đâu, mệt mỏi lắm

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,232
Thành viên mới nhất
xo88s
Back
Bên trên